• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหา ไดชาร์ท b4 พาสสาท  (อ่าน 3551 ครั้ง)

รังสรรค์

• Newbie
    • *
    Re: ตามหา ไดชาร์ท b4 พาสสาท
    « ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 12:24:04 pm »
    ขอบคุณที่เอื้อเฟื้อข้อมูลครับคุณ Siravith ร้านมงคลสวัสดิ์ผมเคยได้ลองติดต่อดูแล้ว ราคาค่อนข้างสูงไปนิด ครับแต่การบริการเยี่ยมมากครับพอใจหลังปีใหม่อาจสั่งสินค้าบางอย่างกับทางเขาครับ ขอบคุณอีกครั้ง

Siravith

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 11:29:33 pm »
    แล้วตอนนี้ได้ของครบหรือยังครับ  อย่าลืมเก็บไดลูกเดิมไว้ด้วยนะครับ  ถ้ามีโอกาสเข้ากรุงเทพเมื่อไหร่จะแนะร้านซ่อมไดรถยุโรปให้ ซ่อมเผื่อเอาไว้เป็นอะไหล่เลย ชื่อร้านทองปลาอยู่ถนนจันทน์ซอย 9 ราคาไม่แพง ฝีมือดี เพราะพี่ปลาซ่อมไดอย่างเดียวมาหลายสิบปีแล้ว บรรดาอู่ของศูนย์เบนซ์ผมยังเคยเห็นช่างของเขาหิ้วไดเบนซ์มาให้ที่นี่ซ่อมเลย

รังสรรค์

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 11:28:52 am »
    ครับรับทราบครับเก็บเอาไว้อย่างดีเลย รถโฟล์คพาสสาท นี่งอแงเอาเรื่องเหมือนกันพอใส่ไดร์เสร็จปุ๊บ รีโมทสั่งงานได้ให้ล๊อครถ แต่ไม่ยอมลงมาล๊อคประตูเวลาขับไปแล้วเหยียบเบรคมันจะสั่ง ออโตให้ล๊อค คำสั่งมาปกติแต่ผลุบขึ้นผลุบลงแล้วค้างเลยไม่ล๊อค ครั้งแรกจะลองดูอากการก่อนเพราะคิดว่ามันคงกินไฟที่ชาร์ทมาใหม่ที่ใส่ไดร์เข้าไปใหม่ให้อิ่มก่อน ที่ไหนได้วิ่งไปวิ่งมาสองร้อยกว่า กิโลแล้วยังเหมือนเดิม พอทราบไหมครับว่าอาการแบบนี้ปัญหาอยู่ที่จุดไหนจะได้แก้ไขได้ถูกทาง ตอนนี้ต้องใช้กุญแจและมือกดล๊อคอย่างเดียว

Siravith

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2012, 10:09:36 pm »
    ปกติจะใช้มือกดล๊อคอย่างเดียวแสดงว่าของคุณเป็นรุ่นพิเศษสามารถล๊อคอัตโนมัติ ยินดีด้วยครับ 555 ถ้ามันยังสามารถควบคุมได้ไม่ทำให้คุณหงุดหงิดหัวใจมากนักก็ช่างมันก่อนเถอะ อย่าพยายามทำให้สมบูรณ์แบบร้อยเปอร์เซ็นต์เดี๋ยวจะหมดตัวครับ เอาแค่ไม่ไปตายกลางทางก็พอ