• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: มาขอคำปรึกษาเกี่ยวกับ passat GL ค่ะ  (อ่าน 7968 ครั้ง)

dorn

• Hero Member
    Re: มาขอคำปรึกษาเกี่ยวกับ passat GL ค่ะ
    « ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 04:36:35 am »
    คำแนะนำสำหรับมือใหม่เพิ่มเติมคือ...เข้าไปอ่านหน้าก่อนๆเลือกที่เป็นเรื่องของพาสสาทจะได้ความรู้อีกเยอะครับ แม้กระทั่งเรื่องอู่ก็มีรวบรวมไว้นะครับแต่เว็บมาสเตอร์ไม่นำมาไว้ที่หน้าแรกไม่ทราบว่าติดขัดอะไรถ้าจะบอกให้สมาชิกทราบก็จะดีนะครับเพราะเราทำให้เสมอภาคมีอู่ที่ไหนก็แนะนำให้แล้วคนใช้รถจะได้เลือกไปติดต่อกันเองนะครับ...

อิ  อิ  เห็นด้วย

kan

• บุคคลทั่วไป
    Re: มาขอคำปรึกษาเกี่ยวกับ passat GL ค่ะ
    « ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 09:11:33 pm »
    เราก็ใช้ passat gl ปี 96
    1. เปลี่ยนของเหลวใหม่ทุกอย่าง...เช่น  น้ำมันเกียร์ออโต้(ใช้ของคาร์เท็กส์กระป๋องสีทอง)-ไส้กรองเกียร์ ราคา 400 บาท, น้ำมันเครื่อง เป็นต้น
    2. ของเราก็เคยเป็นกุญแจที่ไขไม่ค่อยได้ เปลี่ยนตัวอะไรนะจำชื่อไม่ได้ที่เวลาเราไขกุญแจไปตัวที่มันจะไปจุดสตาร์ทนะคะ ราคาไม่เกิน 1,000 บาท

วางปากกามาเล่นกับรถ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 07:32:56 pm »
    เห็นไหมครับว่าพี่ๆน้องๆในเวบนี้ใจดีทุกคน แล้วคุณlawanก็เป็นผู้ที่โชคดีมากคนหนึ่ง ถามแป๊บเดียวมีคนช่วยตอบตั้งเยอะบางท่านขนาดไม่ว่างมือเปื้อนน้ำมันยังต้องรีบมาตอบคอมพิวเตอร์จะเสียก็คราวนี้แหละครับ อย่าลืมช่วยออกค่าซ่อมคอมด้วยนะครับ
    ทำตามที่แนะนำนั่นแหละครับอาจไม่จำเป็นต้องเข้าศูนย์ เพราะถ้าCheck list ย้อนหลังตามขบวนการ คงจะหลายหน้ากระดาษเพราะไม่ได้เข้ามาหลายปี คิดเป็นเงินทุกรายการ แต่ทำได้จริงไม่กี่รายการ เช่นเปิดไฟหน้าเดินไปรอบรถเสร็จก็ติ๊กรายการว่าตรวจเช็คระบบไฟส่องสว่างไฟหรี่ไฟเลี้ยวไฟ....จิปาถะเป็นเงิน......บาท  แต่บางทีศูนย์ก็ไม่รับรถเก่ามากเพราะไม่มีอะไหลใหม่ให้จะใช้อะไหล่เซียงกงก็แพ้อู่ข้างนอก ใช้อะไหลเทียมก็เขินอาย..

วางปากามาเล่นกับรถ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 07:40:14 pm »
    เห็นไหมรีบตอบจนจำสับสน ต้องขออภัย เห็นชื่อคุณohe เป็นคุณlawan แก้ไขครับ

Manz

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 13, 2015, 11:11:12 am »
    ผมมี โฟร์คพาสสาท Gl 2.0 อยู่คันนึงคับ พอดีว่าอยากจะสอบถามถึงวิธีแก้ปัญหาเกี่ยวกับหน้าปัดใมล์อ่ะคับ คือเวลาเปิดสวิสซ์แล้วไฟแสดงแบตเตอร์รี่ติด แต่หน้าปัดใมล์ไม่ติด  เวลาใช้งานถ้าจอดตากแดดใว้ร้อนๆ ก็กลับติดขึ้นมา เวลารถเย็นก็ใช้การไม่ได้อีก ผมมีปัญหาเรื่องนี้ที่อยากแก้มาคับ เวลาใช้งานถ้าใมล์ไม่ติด เกย์น้ำมันก็ไม่ขึ้น กังวลมากเลยคับเวลาออกไปข้างนอกเพราะไม่รู้ว่าเหลือมากน้อยเท่าใหร่
    จึงขอความกรุณาช่วยบอกวิธีแก้ปัญหานี้ไห้ผมด้วยนะครับ

โอ๊ต

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 14, 2015, 01:59:29 pm »
    เรือนไมล์ครับ คงต้องหามาเปลี่ยนดูก่อน