• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่พี่ครับผมอยากถามเรื่องแอร์ t4  (อ่าน 1580 ครั้ง)

Numpoke

• Newbie
    • *
    ตอนนี้t4 v6 ของผมเกินอาการจากแอร์มีเสียงดังแตกๆๆๆๆๆๆๆๆเป็นจังหวังอยากรู้ว่าต้องแก้ที่จุดไหนครับพอดีพึ่งซื้อมาครับ :'(

dorn

• Hero Member
    Re: พี่พี่ครับผมอยากถามเรื่องแอร์ t4
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 07:46:29 pm »
    ต้องให้ช่างหรือตัวท่นเองเช็คว่าเสียงที่ดังมาจากจุดไหนของคอม 

ส่วนของผมดังมาจากแผ่นแพลดของคอมเพรสเซอร์  เช็ครุ่นคอม...  เปลี่ยนแพลดไหม่

ก็น่าจะจบ ....มีค่าแรง ค่าน้ำมันคอม ค่าน้ำยาแอร์นิดหน่อย สัก 3-4บาท แอร์ยังเย็นอยู่ใช่ไหมครับ  รีบไปทำก่อน...

เดียวงานใหญ่  ช่างบางที่บางคนบอกคอมจะพังแล้วใช้ไปจนให้พังแล้วค่อยมาซ่อม(ไม่รู้พูดประชดหรือเปล่า)

แต่ถ้าไปร้านแอร์ ช่างจะบอกว่าคอมเสีย....สรุปให้อีกหลายรายการที่ต้องใช้  ก็ตกไป12-15บาท ต้องระวัง

บางร้านหนักหน่อย  ก็กดไป20บาทกรณีคอมเสียแอร์ (น็อค)ไม่เย็นเลยต้องล้างระบบ

หาร้านที่เราคุ้นเคยกันพอสมควร...คุยอาการ..สอบถามตามแนวทางให้แน่ใจก่อนบางที่แก้ไม่ถูกทางก็มีเยอะแยะไป

ซ่อมได้ความอย่างไรเล่าสู่กันฟังบ้าง........โชคดี

Numpoke

• Newbie
    • *
    Re: พี่พี่ครับผมอยากถามเรื่องแอร์ t4
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 01:26:20 am »
    ขอบคุณมากๆๆเลยครับ วันนี้ผมไปเปลี่ยนคอมเลยครับมันนอคพอดี ค่าคอม12800 ค่าแรงบวกค่าน้ำยา1600บาทราคาพอได้ไหม้ครับ