• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สายหัวเทียน golf 3 ชุดเท่าไหร่ครับ  (อ่าน 4373 ครั้ง)

jui

• Jr. Member
    • **
    สายหัวเทียนที่ดี สแตนดาร์ด  vw golf ราคาชุดละเท่าไหร่ครับ

สายหัวเทียนชุดแต่งเห็นขาย 2000-2500 นอกจากสีสวยแล้ว คุณภาพดีกว่าไหมครับ

คือกะว่าจะแวะซื้อทีร้านเต่าทองแล้วเอาให้ช่างแมว เปลี่ยนให้ใหม่นะครับ
    บวกกับจะเปลี่ยน ช่วงล่างบางชิ้นนะครับ ( ช่วงล่างให้ช่างหาให้เลย )
    สายหัวเทียนเราไปซื้อเอง ร้านนี่ชัวร์ไหมครับ คือซิ้อง่ายไหมครับ

ปล. กำลังบอกขายเลยทำให้ดีหน่อย     แต่ถ้าขายไม่ได้ก็จับใช้ต่อเองยาวๆเลย

คนเล่นคลื่น

• Full Member
    Re: สายหัวเทียน golf 3 ชุดเท่าไหร่ครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 08:43:04 am »
    ของแท้มือสองดีกว่าราคา 800 มาเอาที่ผมได้ครับ  0817352471  เสน่ห์ ครับ กำลังหยากดูรถอยู่พอดีเลยครับ

dorn

• Hero Member
    Re: สายหัวเทียน golf 3 ชุดเท่าไหร่ครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 10:26:34 am »
    คุณ คนเล่นคลื่น ครับ สายหัวเทียน t4 vr6 มือสองมีหรือเปล่าครับ เพื่อเก็บสำรองนะครับ

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 06:02:59 pm »
    ร้านเต่าทองมีอะไหล่เยอะดีครับ ทั้งรุ่นเก่ารุ่นใหม่ เดินย้อนมาทางรพ.เมโย ก็ยังมีขายอะไหล่โฟล์กอีกร้านนึงนะครับ ชัวร์ทั้งสองร้าน ซื้อง่ายครับ รับของมือซ้ายจ่ายเงินมือขวา อิ อิ สงสัยว่ากลุ่มเด็กแวนจะอดมีคุณ jui เป็นสมาชิกแล้วกระมัง  แต่จะขออนุญาตเดือนภัยหน่อย ถ้าไปจัดหาที่คนเล่นคลื่น ก้อของดีราคาถูกอยู่ แต่พยายามอย่าให้ตะแกเข้าใกล้รถบ่อยๆ นะครับ ยิ่งบอกอยากดูรถอยู่ด้วย อันตรายนะครับ อิ อิ

kitti

• **
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 06:40:23 pm »
    เท่าที่่ใช้มา สายแต่งสีสวยๆ ทนไม่เท่าของติดรถ เป็นผม จะเลือกสายมือสองจากเซียงกงครับ

จุฬาคอฟฟี่

• Moderator
    • ใจเป็นนาย กายเป็นบ่าว
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 08:17:02 pm »
    เคยใช้ครับ สายสีน้ำเงินซื้อมาใส่เวนโต้ ไม่ถึงสามเดือน ไฟลงกราวด์ เลยได้กลับมาใช้ของมือสองแท้ดีกว่า ปีกว่าแล้วยังดีอยู่เลย เมื่อก่อนแค่ได้กลิ่นไอฝนก็เตรียมจะดับแล้ว

jui

• **
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 01:51:10 am »
    ของแท้มือสองดีกว่าราคา 800 มาเอาที่ผมได้ครับ  0817352471  เสน่ห์ ครับ กำลังหยากดูรถอยู่พอดีเลยครับ

ขอบคุณครับ  ตกลงร้านแก๊สวินิจฉัยไม่ตรง และรถมีปัญหาตรงอืนนิดหน่อย เลยไม่ต้องเปลี่ยนสายหัวเทียนครับผม
    แก้ไขไปแล้วนะครับ

ส่วนรถมีคนจะแวะมาดูสองท่านพรุ่งนีแถวบ้าน(ลาดปลาเค้า) วันเสาร์อีก 1 ท่าน
    ไว้ถ้าหลุดรอดไป  ไม่ได้ขายก่อนจะรีบติดต่อช่างเสน่ห์ไปนะครับผม :)

jui

• **
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 01:52:35 am »
    เท่าที่่ใช้มา สายแต่งสีสวยๆ ทนไม่เท่าของติดรถ เป็นผม จะเลือกสายมือสองจากเซียงกงครับ

OK ครับ รับทราบ ดีเลยที่ทราบก่อน เดิมๆก็ดีแล้วออิิ
    ขอบคุณครับ

jui

• **
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 01:54:54 am »
    ขอบคุณครับคุณ หะมู   ร้านประจำที่บ้านครับสำหรับร้าน เต่าทอง ใกล้บ้าน
    บางทีก็ไปร้านพรประสิทธิ์ บ้างครับ

แวเรียนท์ จะได้ซื้อหรือไม่คือต้องขายคันเดิมได้ในราคาที่ตั้งไว้นะครับ ถ้าไม่มีคนสนใจ หรือ เขาต่อเยอะก็คงไม่ได้ขายครบ

ขายได้ก็คงซื้อ variant มาใช้อีกทีครับ 

คนเล่นคลื่น

• Full Member
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 10:59:41 am »
    แหมคุณ หะหมู ก็ไก่เตื่นหมดเลยเดี๋ยวก็อดกันพอดีพมซื้อรถเขาคุณก็ได้สมาชิก แวน เพิ่มขึ้นไงครับ

jui

• **
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 03:31:22 pm »
    แหมคุณ หะหมู ก็ไก่เตื่นหมดเลยเดี๋ยวก็อดกันพอดีพมซื้อรถเขาคุณก็ได้สมาชิก แวน เพิ่มขึ้นไงครับ

ขอบคุณที่ถามถึงครับ  มีคนสนใจก็ดีครับ ขายคนในนี้ก็ดีกว่าว่าเข้าใจรถแน่นอน (ยิ่งช่างด้วยแล้ว)
    ขอแอบโฆษณา   ราคาคนในบอร์ด ลดได้อีก พอควร
    http://vwthai.santeesuk.com/index.php?topic=50204.0

ไว้ได้ไปดอนเมืองจะโทรไปหาครับเผื่อสะดวกมาดูแว๊บนึง