• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ชั่วโมงนี้ Passat VS Vento ตัวไหนน่าสนใจกว่าครับ  (อ่าน 2056 ครั้ง)

เนยสด

• บุคคลทั่วไป
    เคยใช้กอล์ฟอยู่ประมาณ ๖-๗ ปี แต่ขายไปเมื่อ ๒ ปีที่แล้ว
    [ 3 มี.ค. 2011 , 03:28:38 น

เนยสด

RE: ชั่วโมงนี้ Passat VS Vento ตัวไหนน่าสนใจกว่าครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    จริงๆชอบ Golf มาก แต่จะหามาิติดแก๊สน่ะครับ Golf เลยถูกตัดออกจากตัวเลือก

จึงเหลือ Vento และ Passatน่าจะเป็นโฉมแรก B4

เนื่องจาก Vento เป็นเครื่องตัวเดียวกับ Golf ก็พอทราบว่าเครื่อง ๑.๘ นั้นอืดพอสมควร แถมกินจุอีกต่างหาก
    หากเทียบกับ Passat เครื่อง ๒.๐ บอดี้ใหญ่กว่า จะอืดไหมครับ ?
    เรื่องอะไหล่ Passat พอจะหาได้ไหมครับ ?

ขอบคุณครับ

3 มี.ค. 2011 , 03:39:21 น

toeji

RE: ชั่วโมงนี้ Passat VS Vento ตัวไหนน่าสนใจกว่าครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    golf ติดแก็ซได้ หนิครับ
    ความอันตราย ความปลอดภัย น่าจะต่างกันตรงที่เมีเบาะกั้น
    คนในนี้ใช้กอล์ฟ ติดแก้ซเยอะแยะ

ชอบคันไหนเอาคันนั้นเลย

3 มี.ค. 2011 , 07:20:37 น

เด็กโฟล์ค

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    B4 ก็อืดแต่กินน้อยประหยัด วิ่งนิ่มๆ ทำได้ 12-13 กว่าๆ กม./ลิตร(น้ำมัน)
    อะไหล่หายากกว่า แต่ก็พอหาได้ (หมายถึงอะไหล่ตัวถัง)

จะติดแก๊สทำไมตัดกอล์ฟออกไปล่ะครับ ไม่เข้าใจ หรือว่าท้ายมันสั้น ตัวแวเรี้ยนก็ติดได้นี่ครับ กว้างมากเลย

3 มี.ค. 2011 , 07:35:07 น

สมศักดิ์

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ผมมี B4 ปี97 ติดแก๊สระบบหัวฉีด เรียบร้อย อยากจะขายอยู่ สนใจมาดูมั๊ยครับ
    " alt="" class="bbc_img" />
    " alt="" class="bbc_img" />
    หากสนใจ ส่ง mail มาที่ somsak1962@gmail.com จะส่งรูปและรายละเอียดทั้งหมดไปให้พิจารณา

3 มี.ค. 2011 , 09:03:53 น

ช่างเหอะ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    คงจะเข้าใจว่า golf มีเนื้อที่น้อย...
    ใช้ถังแก๊สผอมๆ ความจุน้อยลงนิดนึง หายางอะไหล่แบบผอมที่นิยมใช้ในรถต่างประเทศมาใส่แทนที่ยางเส้นโตๆ ก็น่าจะโอเค ล้อนึงไม่น่าเกินพันบาท
    ถ้าเทียบระหว่าง Vento กับ Passat B4
    Vento ดูเล็กกว่า เบาะหน้าหลังนั่งสบาย เฟอร์นิเจอร์พลาสติกทนทานใช้ได้ เครื่อง 1.8 แรงไม่ค่อยมี แต่พอจะแก้ไขให้วิ่งดีขึ้นได้อีกเล็กน้อยด้วยค่าใช้จ่ายนิดหน่อย ใช้มิกเซอร์ดีๆ (ไม่มีขายในท้องตลาด) ก็วิ่งดีน่าพอใจ อะไหล่ตัวถังหาง่ายเพราะญี่ปุ่นมีเยอะ เปลี่ยนเครื่องเป็น 2.0 ก็ไม่แพง
    Passat B4 ใหญ่กว่า ดูกว้างเพราะทำเบาะหลังตื้น นั่งแล้วเป็นเสี่ย ต้องแบะขาไม่งั้นเมื่อย เฟอร์นิเจอร์กรอบ โทรมเร็ว หาอะไหล่ชักจะเริ่มยาก แพงกว่า

3 มี.ค. 2011 , 09:09:21 น

FKP

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    2 ปีนี่แป๊ปเดียวนะ ยังจำทู้เก่า ๆ ที่บอกว่าจะไำปอยู่เมืองนอกได้อยู่เลย โห... เร็วมาก ๆ

ชกถ. เชียร์กอล์ฟ อนาคตดีที่สุดสำหรับ 3 ตัวเลือก (vento, golf and passat)

แต่เคยใช้แล้วนิ งั้นข้ามไป passat ก็ดีฮะ แต่อะไหล่ body เริ่มยากแล้วนะตอนนี้

3 มี.ค. 2011 , 09:10:55 น

ทำทำ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เชียรพัสสาดคับ ราคาใกล้เคียงกัน ได้รถใหญ่กว่าขับขี่สบายกว่า คับ... เคยวิ่งตามพัสสาด ที่สายเอเชีย พี่วิ่งกัน 160++ คับ 555 รถ 10 อัพ เจ๋งจิงๆๆ
    3 มี.ค. 2011 , 16:21:05 น

เนยสด

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ครับ อย่าที่พี่ช่างเหอะว่าไว้ครับ ถ้าิติดแก๊สแล้วเนื้อที่จะเหลือน้อย
    เพราะจะเอาไว้เที่ยวต่างจังหวัดด้วยน่ะครับ

แต่เดี๋ยวไปหารูปกอล์ฟติดแก๊สก่อนดีกว่า :)

@คุณสมศักดิ์ รีบขายมั้ย เดี๋ยวติดต่อไปครับ
    @FKP เห็นด้วยว่าอะไหล่ Passat หาค่อนข้างยาก ค้นดูตามเวปไม่ค่อยมีเท่าไหร่ มีแต่กอล์ฟ-เวนโต้ซะเยอะ

3 มี.ค. 2011 , 16:27:49 น

สมศักดิ์

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ไม่รีบครับ ผมจอง Nissan March ไว้ รับรถประมาณ มีนา-เมษา ถ้าคุณจะรับ B4 คันนี้ไปดูแลต่อ รับไปช่วงเมษาก็ได้ครับ ตอนนี้ก็ใช้อยู่ทุกวัน บ้านผมอยู่แถวบางแค ที่ทำงานอยู่ปทุมธานี ถ้าว่างลองมาดูรถก่อนก็ได้ครับ เรื่องอะไหล่ ถ้าเป็นมือสอง เคยไปหาแถวเชียงกงบางนา กับเชียงกงพระราม5 หาไม่ยากครับ ชี้เป้าให้ได้ครับ
    อย่าหาว่าเชียร์ของที่จะขายเลยนะครับ ผมดูราคากอล์ฟ เทียบกับ Passat ปีเดียวกัน ราคาต่างกันเกือบแสน ถ้าคุณออก passat แล้วเอาส่วนต่างราคามาซ่อม+แต่ง ผมว่าได้อะไรเพิ่มอีกเยอะเลยครับ

4 มี.ค. 2011 , 09:30:23 น

fusion

Re: ชั่วโมงนี้ Passat VS Vento ตัวไหนน่าสนใจกว่าครับ
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 08:44:14 pm »
     ;) เข้ามาดู

fusion

Re: ชั่วโมงนี้ Passat VS Vento ตัวไหนน่าสนใจกว่าครับ
    « ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 08:50:44 pm »
    กะทู้เก่าครับ แต่พอดีได้ความรู้ตรงใจ เลยขุดมาอ่านอีก  ขอโทษที่นำกะทู้เก่ากลับมา ครับแหะๆ
    passat  อะไหล่ บอดี้ หายากกว่า พวก vento , golfไหมครับ
    ถ้านั่งสบายๆกลางๆ อะไหล่บอดี้หาง่ายก็เป็น vento จะดีไหม