• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ซ่อมเพลา  (อ่าน 1934 ครั้ง)

hussell_bang

• Newbie
    • *
    ซ่อมเพลา
    « เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 02:33:45 pm »
    รถ b4 มันดังสะท้านทั้งคัน พอหายดัง หัวสายเหมือนล้อจะหลุด อ่านในเวบ ก็เลยแวะไปหาช่างเน่มา ได้ผลหายเหลือแค่ไปใส่ฮับริง เพราะเพิ่งเปลี่ยนล้อมแม็กมา  แล้วก็ไปทำ ท่อ ท่อมันผุ เสียงท่อหายตอนนี้กำลังหากลิ่นไหม้นอกรถอยุ่ ไม่รู้ว่าอะไรไหม้ สงสัยต้องไปหาช่าง เน่อีกรอบแล้ว

น้อย

• บุคคลทั่วไป
    Re: ซ่อมเพลา
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 08:40:15 am »
    ลองดูที่เพลาขับ ยางหุ้มเพลามีรอยขาดหรือเปล่า ถ้ามันขาดหรือมีรอยรั่ว เวลาวิ่งมันจะสบัดจารบีออกมาติด ตามเครื่องแล้วพอเครื่องร้อนมันก็จะไหม้จารบี ทำให้มีกลิ่นเหม็น

hussell_bang

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 03:53:36 pm »
    ดูคร่าวๆแล้วครับ จารบีสาดกระจาย รอดูอาการอีกพักว่าจะดังอีกป่าว

mr.boone

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 09:12:30 pm »
    เห็นบอกว่าไปทำท่อไอเสียมาด้วยใช่เปล่า ก็ท่อใหม่พอร้อนมันก็มีกลิ่นบ้าง เดี๋ยวก็หายครับ

มงคลสวัสดิ์อะไหล่

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 09:26:56 pm »
    แนะนำถ้ายางเพลาขับขาดควรรีบเปลี่ยนครับช่วงนี้หน้าฝนเดียวจรบีหมดลูกปืนพังครับ

dorn

• Hero Member
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 07:58:08 am »
    เห็นด้วยกับ ร้านมงคลฯ

คนเล่นคลื่น

• Full Member
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 07:18:18 pm »
    เข้ามาได้เลยครับด่วน! ก่อนที่ของจะเสีย          ซ่อมให้ฟรีครับ       มาเลยไม่ต้องเกรงใจช่างเสน่ห์ครับ

ทนาย รูปหล่อ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 08:29:33 pm »
    พี่คนเล่นคลื่น เปลี่ยนเพลาขับหน้าให้รถผมมั้งสิ เอาแบบฟรีมั้งนะ หลวมหน่อยแล้ว