• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวครับ  (อ่าน 3281 ครั้ง)

alfa01

• Newbie
    • *
    • ชอบในสิ่งที่ทำ+ทำในสิ่งที่ชอบ=ความสุข
    แนะนำตัวครับ
    « เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 08:26:59 pm »
    สวัสดีครับผู้ใหญ่ทุกๆท่าน,พี่ๆ,เพื่อนๆ,น้องๆ ชาว vwthai ทุกท่าน ผมเพิ่งจะมาสมัครเป็นสมาชิกใหม่ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ชื่อ สุขุม พันธุศิริ ปกติเคยเข้าหลายเวปอยู่แต่เพิ่งรู้ว่ามี vwthai อีกด้วยเลยมาสมัครครับ

นิก เวนโต้94

• Moderator
    • Sr. Member
    Re: แนะนำตัวครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 08:54:51 pm »
    ยินดีต้อนรับครับผม  ;D

alfa01

• Newbie
    • *
    • ชอบในสิ่งที่ทำ+ทำในสิ่งที่ชอบ=ความสุข
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 09:04:44 pm »

ขอบคุณกับการต้อนรับครับ...เสียดายเพิ่งขายพาทสาทไปตอนนั้หาอะไหล่ไม่รู้จะไปไหน

alfa01

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 09:06:44 pm »

ขอบคุณกับการต้อนรับครับ...เสียดายเพิ่งขายพาทสาทไปตอนนั้หาอะไหล่ไม่รู้จะไปไหน

ton007

• Moderator
    • Jr. Member
    • "Support and defend the country"
      • Foton Truck Thailand Co.,Ltd.
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 09:16:00 pm »
     ;)
    ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ ขอให้มีความสุขกับ VW Thai นะครับ

ตอนนั้นซ่อมที่ไหนครับ? เพราะที่จริง น้องพัส ก็หาอะไหล่ไม่ยากเกินไปนะครับ ผมก็ใช้อยู่ เป็น B4

Wachirarat C.
    Silver Passat B4 1996 "5535"

Assistant manager of Sales & Marketing
    FOTON Truck Thailand Co.,Ltd.
    http://www.foton.co.th
    mobile: +66 89 524 6393
    MSN: cwachirarat@hotmail.com

เด็กโฟล์ค

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 01:31:16 am »
    Welcome...ครับ

เห็นชื่อแล้ว ผมว่าคุณต้องขาย B4 แล้ว ไปใช้อัลฟ่าโรมิโอ 156แน่ๆ เลย ผมก็อยากได้ครับ

น้องฟ้า VR6

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 09:48:43 am »
    Welcome น้อง alfa01

หลวงจีนบอกไ่ได้

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 10:17:59 pm »
    ไม่รู้เขาเอาอาตมาเข้าเป็นพวกหรือป่าว  แต่ก็ยินดีที่ได้รู็จักชื่อ   

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 02:39:08 am »
    ไต้ซือขยายความหน่อย อ่านแล้วงงครับ คล้ายจะน้อยใจอะไร

ขออนุญาตคุณ alfa01 (และขออภัยด้วยครับ) แต่อยากแนะนำเพื่อนๆ ในโฟล์กไทยว่า คุณ alfa01 ไม่ใช่เพิ่งเป็นแฟนโฟล์กนะครับ ปกติเํธอจะเข้าเว๊ปชาวแอร์คูลด์ เคยเป็นเจ้าของรถตู้หน้าวีที่แต่งได้สวยสุดยอด ปัจจุบันดูเหมือนจะใช้รุ่น 411 อยู่  งาน Siam VW Festival ปี ๒๕๑๑ และปี ๒๕๑๒ ก้อท่านนี้แหละครับที่เป็นโต้โผจัดงาน จนเป็นหน้าตาของนักเลงโฟล์กเมืองไทย นี่ยังไม่รวมกิจกรรมชาวโฟล์กในงานมอเตอร์โชว์นะ มีความชำนาญในการจัดแรลลี่เฉพาะโฟล์ก และงานอีเว้นท์ เชื่อว่าต่อไปเราคงจะได้ยินข่าวดีๆ จากเธออีกแน่นอน

โกเล็ก

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 05:52:56 am »
      :D ดืใจจังต่อไปเราคงมีที่ปรึกษาเพิ่มในเวปนี้อีกท่าน ยินดีจริงๆ   (ข้อมูล จากบรรณาธิการ หะมู นี้แน่จริง ๆ  :)

alfa01

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 08:49:37 pm »
    ขออภัยที่ไม่ได้เข้ามาเลย  ทำให้มาตอบช้าไปหน่อยครับ
    ;)
    ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ ขอให้มีความสุขกับ VW Thai นะครับ

ตอนนั้นซ่อมที่ไหนครับ? เพราะที่จริง น้องพัส ก็หาอะไหล่ไม่ยากเกินไปนะครับ ผมก็ใช้อยู่ เป็น B4
    ตอนนั้นผมซ่อมอยู่กับช่างเบิ้มครับ ใช้เป็น B4

Welcome...ครับ

เห็นชื่อแล้ว ผมว่าคุณต้องขาย B4 แล้ว ไปใช้อัลฟ่าโรมิโอ 156แน่ๆ เลย ผมก็อยากได้ครับ
    ตอนนี้ใช้เป็น audi A6 2.3 ปี96 ครับ

Welcome น้อง alfa01

ขอบคุณครับพี่

ไม่รู้เขาเอาอาตมาเข้าเป็นพวกหรือป่าว  แต่ก็ยินดีที่ได้รู็จักชื่อ   
    ยินดีเช่นกันครัีบ

ไต้ซือขยายความหน่อย อ่านแล้วงงครับ คล้ายจะน้อยใจอะไร

ขออนุญาตคุณ alfa01 (และขออภัยด้วยครับ) แต่อยากแนะนำเพื่อนๆ ในโฟล์กไทยว่า คุณ alfa01 ไม่ใช่เพิ่งเป็นแฟนโฟล์กนะครับ ปกติเํธอจะเข้าเว๊ปชาวแอร์คูลด์ เคยเป็นเจ้าของรถตู้หน้าวีที่แต่งได้สวยสุดยอด ปัจจุบันดูเหมือนจะใช้รุ่น 411 อยู่  งาน Siam VW Festival ปี ๒๕๑๑ และปี ๒๕๑๒ ก้อท่านนี้แหละครับที่เป็นโต้โผจัดงาน จนเป็นหน้าตาของนักเลงโฟล์กเมืองไทย นี่ยังไม่รวมกิจกรรมชาวโฟล์กในงานมอเตอร์โชว์นะ มีความชำนาญในการจัดแรลลี่เฉพาะโฟล์ก และงานอีเว้นท์ เชื่อว่าต่อไปเราคงจะได้ยินข่าวดีๆ จากเธออีกแน่นอน

ขอบคุณครับ...ผมเป็นสมาชิกหลายเวปเลยครับ แต่ย้งเพิ่งจะมาเป็นสมาชิกที่นี่ยังไงต้องขออภัยด้วยครับ...และขอขอบคุณอย่างยิ่งที่ช่วยแนะนำแทนตัวผม ก็เป็นไปตามที่ว่าล๊ะครับ ก่อนหน้านี้ผมใช้โฟล์คมาหลายปีเริ่มตั้งแต่ Goft 3ปี95(ตอนนั้นใช่แข่งแรลลี่ด้วยครับ),คาราเวล T4 ปี 95,พาสสาท B4ปี97 แต่ปัจจุบันทั้งหมดนี้ขายไปหมดแล้วครับ หรือโฟล์ค 411L อยู่คันเดียว (เพิ่งขับไปงานโฟล์คที่มาเลเซียมาครับ) 
      ยินดีอย่างยิ่งที่ได้รู้จักทุกท่าน  ผมพอมีความสามารถเรื่องกิจกรรม ถ้ามีอะไรที่เป็นประโยชน์กับเวปให้ช่วย ผมยินดีครับ

:D ดืใจจังต่อไปเราคงมีที่ปรึกษาเพิ่มในเวปนี้อีกท่าน ยินดีจริงๆ   (ข้อมูล จากบรรณาธิการ หะมู นี้แน่จริง ๆ  :)
    ยินดีครับพี่.....ผมสุขุมโทร.08-1932-9998 , 08-6626-6665
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2012, 08:52:23 pm โดย alfa01 »