• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ภูเก็ตจะส่งเกียร์ไปซ่อม แนะนำช่าง/อู่หน่อยครับ  (อ่าน 3869 ครั้ง)

armx

• Newbie
    • *
    volk golf gl เกียร์ออโต้รุ่นมีไม้วัดครับ
    จะส่งซ่อมรบกวนพี่ๆแนะนำช่างหรืออู่ดีๆให้หน่อยครับ
    รบกวนด้วยครับ

phuket

• บุคคลทั่วไป
    http://www.vwwatercoolerclub.com/webboard/index.php?topic=65.125

โ์์์ทรไปถามก่อนนะครับ
    อู่ช่างไสว โทร.             081-285-4925    , 088-4438614    (ซ่อม volk,toyota, ลงเกียร์ โอเวอรฮอลเครื่อง+ ติด gas)

ย่าน อนุสาวรีย์ท้าวเทพกษัตรีท้าวศรีสุนทร  ถ้าไปจากในเมืองเพื่อมุ่งไปยังสนามบิน
    พอเลย อนุสาวรีย์ท้าวเทพกษัตรีท้าวศรีสุนทร  ผ่านปั๊มเชลล์ไปประมาณอีกประมาณ 800-900 เมตร   
    ภาพหน้าอู่ช่างไสว  copy from google map

Reaungyut

• Jr. Member
    • **
     อู่ซ่อมเกียร์ในกทม.รับซ่อมเกียร์ออโต้ทุกยี่ห้อ อู่พรหมประสิทธิ์ 02-3199633-5 เกียร์MultitronicของAUDIก็รับซ่อมครับ

ช่างไสว

ช่างไสว อาจจะทำรถโฟล์คได้ แต่ผมส่ง BM E46 ไปติดแก๊ส โดยสั่งแก๊สมาเองทั้งหมด ช่างไสวเองยังไม่รู้เลยว่ารถ รุ่นนี้หกสูบ และก็ให้ช่างไสวติดไปติดมา แล้วโทรมาบอกเพื่อนผมว่าลงโปรแกรมไม่ได้ ผมเลยไม่เข้าใจว่าช่างแกทำเป็นเปล่า ผมเลยบอกช่างไสว ให้โทรไปหา ช่างที่ กทม ที่เค้าส่งแก๊สมาให้ว่าทำยังไง หารู้ไม่ว่าแก๊สรุ่นใหม่ที่เค้าส่งมาให้จะเค้ากับกล่องเครื่องได้เลยถ้าคุณต่อและติดตั้งเป็น ผมบอกแค่นี้จะทำหรือไม่แล้วแต่ครับ

phuket

รถที่ช่างไสว เคยทำแก๊ส Vento, golf  1.8
    และลงเกียร์  golf
    รถผมติดมา สามปีแล้ว เอาไปใช้ต่อ ที่ กทม ก็ ไม่มีปัญหา  ติดแบบ Mix นะครับ
    ทีเหลือติดแก๊สให้ Camry ของ  taxi  ลงเกียรฺ์

รุ่นอืนๆไม่ทราบครับ    ไม่ค่อยเห็น BM เอาไปทำ     
    ท่านคงแจ๊คพอตนะครับ ที่ไปทำ    เขาเน้น สองยี่ห้อ ที่ ผมไปมาบ่อยๆ

อ้อ พวก CRVก็มีไปบ้าง

เสียใจด้วยครับ

นิก เวนโต้94 ลืมล็อกอิน

ให้ช่างโฟล์คติดตั้งระบบแก๊สสำหรับรถ BMW

แค่ให้ช่างซ่อมรถติดแก๊สยังน่าเป็นห่วง แต่นี่ให้ติดรถที่ช่างไม่ชำนาญ ขออนุญาตพูดตรงๆ นะครับ อย่าไปโทษช่างดีกว่า

การติดแก็ส ไม่ใช่ว่าช่างซ่อมรถยนต์ทุกคนจะทำได้

ช่างแต่ละคนก็ใช่ว่าจะรู้จักรถทุกยี่ห้อ

เหมือนกับเป็นเป็นโรคกระดูก แต่ไปหาหมอสูติฯ

phuket

information for vw only
    เสริมอีกนิด สำหรับเจ้าของกระทู้ที่ถามการซ่อมเกียร์
    ช่างไสว ซ่อมเกียร์โฟล์ค  golf  1.8 adz  ได้ครับ
    ทั้งลงมือสอง และ โอเวอรฺ์ฮอล เกียร์

อีกอู่ลองโทรถามดูครับ เทียบราคาดู าสำหรับเรืองเกียร์ครับ   

- อู่ณรงค์เซอร์วิส โทร.             081-970-0177     
    search google map :  Lim Sui Ju Rd, Talat Yai, Mueang Phuket, Phuket 83000
    (ย้ำว่าช่างณรงค์ไม่ทำแก๊สครับ)

ช่างไสว

ผมแค่มาบอกให้ฟังนะครับไม่ได้คิดจะพูดว่าอะไรไคร แต่ถ้าทำไม่ได้ตอนแรกก็บอกมาเลย ไม่ใช่คิดจะเอาเงินลูกค้าแล้วรับงานไว้ ทำไม่จบแถมยังบอกว่าผมไม่เคยติดแก๊สยี่ห้อนี้ ผมว่าคำพูดแบบนี้ ช่างไม่หน้าพูดออกมา ตอนเอาไปให้บอกติดได้ ทำไมตอนแรกไม่บอกว่าผมทำไม่ได้หละก็หมดเรื่องไป ได้เอาไปให้ร้านอื่นติดให้ ยังจะดีกว่า