• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามคุณสนคลองสี่ (ผู้มีน้ำใจ) ครับ  (อ่าน 1503 ครั้ง)

เอก บี4

• บุคคลทั่วไป
    สายที่คุณสนแนะนำให้แกะเทปออกแล้วให้แยกหรือเปลี่ยนใหม่นั้น แกะออกมาแล้วจะมีสายไฟ 3 เส้นใช่ไหมครับ
    แล้วที่ว่าซื้อใหม่ 3,000 กว่าบาทนั้น เวลาไปซื้อให้แจ้งกับทางร้านว่าอะไรครับ (ขอเบอร์คุณสนหน่อยได้ไหมครับ)
    ขอบคุณมากๆเลยครับ

ช่างเหอะ

• Full Member
    Re: รบกวนถามคุณสนคลองสี่ (ผู้มีน้ำใจ) ครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 03:01:40 pm »
    ขอแย่งตอบนะ :)
    Passat B4 จะมีตัวเซนเซอร์อยู่แถวๆรอยต่อเครื่องกับเกียร์ สายไฟของมันจะพาดผ่านกรองน้ำมันเครื่อง
    เรียกกันว่า สปีดเซนเซอร์ พอเจ้าตัวนี้อายุมาก เปลือกสายกรอบแตกก็มักจะเป็นเหตุให้เครื่องดับ
    ปอกเปลือกแยกสายพันเทปก็เอาไม่ค่อยอยู่ (ก็ไม่อยู่แล้วจะเอาได้ยังไงหว่า... ???)
    เ้ปลี่ยนของใหม่ถึงจะมั่นใจได้ เมื่อนานมาแล้วราคาเลยครึ่งหมื่น แต่เห็นว่าลดลงมาเยอะแล้ว
    ราคาอะไหล่โทร.ถามร้านขายอะไหล่เองนะครับ  ;D

คนเล่นคลื่น

Re: รบกวนถามคุณสนคลองสี่ (ผู้มีน้ำใจ) ครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 04:59:29 pm »
    0817352471  ช่างเสน่ห์ครับ  ราคาอะไหล่ 2800 บาทครับ

เอก B4

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 09:03:05 am »
    ขอบคุณมากครับ

สน คลองสี่

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 04:52:27 pm »
    ขอบคุณครับพี่ช่างเหอะ  พี่ช่างเสน่ห์ ตามนั้นเลยครับคุณเอก B4 (กรณีผมพันเทปสายไฟและลุ้นได้พักนึง สุดท้ายเสียจริงๆตอนขาขึ้นจากสุราษฏร์ฯ ต้องลากจากแม่กลองไปซ่อมที่ซอยช่างอากาศอุทิศดอนเมือง) โชคดีครับ
    สน คลองสี่

เอก B4

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 08:47:06 pm »
    ผมไปจัดมาแล้วครับคุณสน ไปจัดกับพี่เสน่ห์มาครับ ตอนนี้ปกติแล้วครับ