• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: vr6 , gti ถ้าลงเครื่องใหม่แล้ว ยางเราใช้ ขอบ 15 ได้ไหมครับ ล้อ 5x100 หาซื้อยากไหมครับ  (อ่าน 1765 ครั้ง)

golfIII

• บุคคลทั่วไป
    เอาว่าล้อ 5x100   11,000-12,000 จะมีไหมครับ มือสองก็ได้

ส่วนยางขอบ 15 นี่ชอบที่ไม่แพง และไม่อยากได้แบบโหลดๆด้วยครับ

ล้อและยางรวมกัน 20,000 บาทพอได้ไหมครับ?

เป๋า

ได้ครับ ล้อ 15 หาไม่ยากแต่จะยากตรงที่หลบเบรก vr6 ได้หรือไม่ ราคา 20000 น่าจะยังพอไหวอยู่

golfIII

ขอบคุณครับคุณเป๋า
    ล้อ 5 x 100 สำหรับ GTI  สี่ล้อ 12,000 ได้มือหนึงหรือมือสอง ครับ
    ซื้อใน web นี้หรือไปหา ร้านทั่วไปได้ครับ ?
    ช่วยชี้เป้าด้วยครับ

ยางผมดูแล้วขอบ 15 สี่ล้อยางใหม่ราคาไม่แพงครับ 10,000-11,000 สี่ล้อพอหาได้สบายๆ

ปล วางเครือง9 หมื่น  ล้อกะยางอีก   จบที่ 1.1 แสน   
    จ่ายตามใช้งานและ กิเลศจริงๆ
    แต่กะใช้ยาวไม่ สะดวก ขับไกล ก็ต้องทน

นิก เวนโต้94

• Moderator
    • Sr. Member
    ล้อ 5x100 เดิมๆ ของ GTI ก็มีขาย ราคาไม่ค่อยแพงเท่าไหร่ แต่ปัญหาคือเวลาอยากได้ จะไม่มีมาขาย ตัวอย่างตามลิงค์เลยครับ ตอนนี้มีขายอยู่ในเวบเพื่อนบ้าน 12,000 บาทพร้อมยาง ผมแนะนำว่า ถ้าตั้งใจจะเปลี่ยนเครื่องจริง รีบหวดล้อชุดนี้เก็บไว้ก่อนเลยครับ

http://www.vwwatercoolerclub.com/webboard/index.php?topic=20351.0

golfIII

ขอบคุณครับคุณ นิก เวนโต้

ผมคิดว่าจะเก็บไว้ครับ
    ราคาไม่แพง 12,000 

แต่ยางนี่ซิครับ คิดว่าไม่อยากได้เนื่องจาก อีก หกเดือนจะลง GTI
    อยากเปลี่ยนยางใหม่ดีกว่า  ซื้อแต่ล้อ

เดี๋ยวลองถามคนขายอีกทีว่าได้ไหม ลดได้ไหม

คือไม่อยากใช้ยางเก่าเก็บนานนะครับ

ขอบคุณคำแนะนำครับ

golfIII

ว่าจะซื้อล้อมือสองมา  ตามแบบที่คุณนิก เวนโต้ บอก คือ ชุดนั้นเลย
    ถ้าเราซื้อล้อพร้อมยางมา แล้วจะเก็บไว้ดีๆทำไงครับ เอายางออกแล้วค่อยเก็บดีไหมครับ
    (จำเป็นต้องถอดออกไหมครับ)

ผมคิดว่ากำลังคิดว่าจะใส่เอาแต่ล้อห่องถุงดำแล้วยัดกล่องกระดาษไว้นะครับ
    กลัวเป็นสนิมนะครับ  อีก สี่ หรือ ห้าเดือน ถึงจะได้ลงเครือง

ยางทีติดมาคงไม่ใช้ เอาแบบใหม่ๆ

นิก เวนโต้94

• Moderator
    • Sr. Member
    ล้อไม่ขึ้นสนิมหรอกครับเพราะทำด้วยอัลลอย เก็บไว้ในที่ร่มหาผ้าคลุมไว้กันฝุ่นก็ใช้ได้แล้วครับ แค่เพียงระวังอย่าตากแดดตากฝนก็พอ ไม่งั้นแล็กเกอร์จะเสียแล้วล้อจะขึ้นขี้เกลือ ส่วนยางที่ไม่ใช่จะถอดออกขายเป็นยาง% ไปก็ได้ครับ แต่ถ้าจะติดล้อไว้ก่อน ค่อยถอดทิ้งทีเดียวตอนใส่รถก็ไม่น่าจะเป็นไร ไม่ต้องจ่ายตังค์ค่าถอดยางด้วย

golfIII

ขอบคุณครับ
    ได้ความรู้มากเลย

ถ้ายางขายได้แล้วเงินเหลือ(ไม่เข้าเนื้อ) ค่าถอดยางก็กะถอดขายเลยครับ ประหยัดพื้นที่เก็บ
    และถ้าไม่ขายรอถอดทีหลังคงแบบได้ทิ้งแน่เลยเพราะนานเกิน

ไว้จะลองดูซื้อวันสองวันนี้ละ เอามาเก็บไว้

ล้อ 11,000   เหลืออีก 90,000 ค่าลงเครื่องแหะๆ   
    หนนึงในชีวิตครับ  กับ golf ที่วิ่งทันใจ และ เก็บรถไปจนแก่กันเลยยยย

golfIII