• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามสวิทซ์ประตูไฟฟ้าT5 ติดค้างครับ  (อ่าน 1225 ครั้ง)

oat-ay

• Newbie
    • *
    ผมเพิ่งซื้อT5ดีเซลมือสองมาครับ ตอนแรกประตูไฟฟ้าก็ปกติ แต่วันนี้ไปทำแอร์มา พอรับรถกลับบ้าน ปรากฏว่าไฟสวิทซ์ประตูตัวล่างติดค้าง(สองตัวบนเป็นสวิทซ์เปิดปิดประตูซ้ายขวาครับ) ทำให้เปิดได้ทีละข้าง จะเปิดอีกข้างต้องกดสวิทซ์ตัวที่ไฟค้างนี่ก่อนครับ ท่านใดรู้วิธีทำให้มันดับและใช้ประตูได้พร้อมกันทั้งสองข้างรบกวนด้วยครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

หะมู

• Hero Member
    Re: รบกวนถามสวิทซ์ประตูไฟฟ้าT5 ติดค้างครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2015, 10:01:09 pm »
    ท่านใดใช้รถตู้ T5 พอมีคำแนะนำไม๊ครับ ไม่ยังงั้นคงต้องแวะไปให้ช่างโฟล์กไล่ดูให้นะครับ

oat-ay

• Newbie
    • *
    Re: รบกวนถามสวิทซ์ประตูไฟฟ้าT5 ติดค้างครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 08:28:17 pm »
    ขอบคุณ คุณหะมูครับ

jup

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 04:43:03 pm »
    ถ้าจำไม่ผิด สวิทซ์ตัวล่างจะเป็นการตัดระบบประตูไฟฟ้านะครับ กดแล้วไฟติดแสดงว่าประตูไฟฟ้าจะไม่ทำงาน แต่กดตัวมันอีกทีก็เปิดการทำงานประตูไฟฟ้านะครับ :)