General Category > VW-Thai Club House

โปรดเถิด...โปรดอ่านก่อนตอบกระทู้...

(1/3) > >>

ช่างเหอะ:
โปรดเถิด...โปรดอ่านก่อนตอบกระทู้...อื่น
เวบบอร์ดนี้ต่างจาก VWthai เดิม ตรงที่ กระทู้ที่มีคำตอบใหม่จะย้ายมาอยู่เป็นอันแรก
เมื่อมีคนไปตอบกระทู้เก่าตั้งแต่ปีมะโว้ มันก็เลยย้ายขึ้นมาอยู่ข้างบนเป็นกระทู้แรก
ทำให้เข้าใจผิดได้ว่าเป็นกระทู้ใหม่
กรุณาดูวันที่เริ่มกระทู้ด้วยนะครับ
อีกอย่าง...ตอนย้ายกระทู้เก่าจาก VWthai เดิม ทุกอันจะมีตำว่า "ใหม่" ยิ่งเข้าใจผิดกันง่ายๆ

Golf 3 Van:
ขอบคุณมากครับ

ผมเป็นอีกคนนึง ที่ชอบกลับไปอ่านกระทู้เก่าๆ (เป็นสมาชิกใหม่ครับ อิอิ  ;D )

หลายๆครั้งก็ได้วิธีแก้ปัญหาจากกระทู้ที่ผ่านมาแล้วเป็นสิบปี ตั้งแต่ปีมะว้า เก่ากว่าปีมะโว้อีก (ดีจังที่ยังเก็บเอาไว้ ไม่ลบทิ้งไป  :) )

หลังจากอ่านมาหลายๆกระทู้ ก็เห็นสิ่งดีๆหลายอย่างเกิดขึ้นมากมาย (เอ๊ะ...คุ้นๆ  :P )

อย่างเช่น ช่างหลายๆคน ตอบปัญหาเดิมๆซ้ำๆ ให้กับคนใช้รถมือใหม่ที่แวะเวียนเข้ามาขอคำแนะนำ อย่างไม่เคยย่อท้อ (หมายถึงคนตอบหรือคนถามเนี่ย... 8) )

ขอบคุณมากครับที่คอยอยู่ให้คำแนะนำมาโดยตลอด

แล้วจะเข้ามารบกวนบ่อยๆ อิอิ  :D

vwthai:
ผมขออนุญาติอธิบาย เวลาของการโพส ของกระทู้ที่ย้ายมาจากเว็บเก่าหน่อยครับ เผื่อบางท่านยังไม่ทราบ

คือตอนที่ย้าย เว็บมาผมไม่สามารถ โิอนเวลามาให้เข้ากับระบบ ของเว็บใหม่ได้ครับ

เลยต้องเอา เวลา ในการโพสจริงๆ มาแปะ ไว้กับ ข้อความที่โพส ของแต่ละคนครับ  (ตามรูป กรอบสี่น้ำเงิน)

ส่วน กระทู้ที่ย้ายมาทุกกระทู้ จะมีเวลาเริ่มต้น =  เมษายน 01,1998  หมดเลยครับ (ตามรูป กรอบสีแดง)

ขอคิดต่างหน่อย:
  กระทู้เก่าแต่เป็นปัญหาใหม่ของบางคน    น่าจะดีนะไม่ต้องค้นหามันมาเอง
  + ทำน้ำเชื่อมต้องหมั่นคนถ้าไม่คนก้นไหม้ต้องทิ้งไปมันน่าเสียดาย +

:) ;) :D ;D

sk:
เรียน คุณอนุรัตน์

ทุกอย่างดีอยู่แล้ว
ถ้า ลองเปลียน พ.ศ. จาก 2012 เป็น 2555 ( ถ้าไม่ลำบากเรื่อง โปรแกรม )ผมว่า จะรู้สึกว่าเป็น ไทย ดีนะครับ
ผมทำงาน ราชการครับ เลย ไม่ค่อยชิน กับ 2012
 แล้ว แถม หนังสือราชการ ปัจจุบัน เขา ยังขอความร่วมมือใช้เลขไทยเลย
แต่ผมว่าโอเค นะ เป็น เอกลักษณ์ไทย

ถ้าคอมเมนต์ นี้ รบกวน ก็ขออภัยด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

ตอบ

Go to full version