General Category > VW-Thai Club House

วิธี โพสรูป

(1/21) > >>

vwthai:
1.  คลิกที่ ปุ่มเพิ่มรูป ตามรูป   

2.  จะเห็น ตัวอักษร ภาษาอังกฤษ เพิ่มขึ้นมาในช่องพิมพ์ข้อความ

3. เอาลิงค์ ที่ได้มาจากเว็บฝากรูป มาใส่ไว้ตรงกลาง ของตัวอักษรในข้อสอง  คือใส่ระหว่าง
 [ไอเอมจี] ใส่ตรงนี้  [/ไอเอมจี]

สุดท้ายอย่าลืม ว่า ต้องมี พยัญชนะไทยอย่างน้อย 1 ตัวอักษรครับ  ในข้อความที่โพส นะครับ

vwthai:
มาเริ่มทดลอง กันได้เลย ครับ 

cj:
สวัสดีครับ

เอ แสดงว่า
3. เอาลิงค์ ที่ได้มาจากเว็บฝากรูป มาใส่ไว้ตรงกลาง ของตัวอักษรในข้อสอง

ผมต้องเอารูปไปไว้ที่ web ใด web นึงก่อนใช้ไหมครบ
ไม่สามารถ ฝากตรงๆเข้า vwthai ได้เลย?

นิก เวนโต้94:

--- อ้างจาก: cj ที่ เมษายน 23, 2012, 09:05:55 pm ---สวัสดีครับ

เอ แสดงว่า
3. เอาลิงค์ ที่ได้มาจากเว็บฝากรูป มาใส่ไว้ตรงกลาง ของตัวอักษรในข้อสอง

ผมต้องเอารูปไปไว้ที่ web ใด web นึงก่อนใช้ไหมครบ
ไม่สามารถ ฝากตรงๆเข้า vwthai ได้เลย?

--- End quote ---

ใช่ครับ ต้องหาเว็บฝากรูปก่อน วิธีนี้จะช่วยไม่ให้พื้นที่ club house แห่งนี้เปลืองทรัพยากรโดยไม่จำเป็นด้วยครับ

cj:
แนะนำที่ฝากไฟล์ได้ไหมครับผม

ขอบพระคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

ตอบ

Go to full version