• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: นำ้นองพรมฝั่งซ้าย  (อ่าน 1180 ครั้ง)

pong_vento

• บุคคลทั่วไป
    นำ้นองพรมฝั่งซ้าย
    « เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 02:14:12 pm »
    นำ้นองพรมฝั่งซ้ายคนขับไม่ทราบเกิดจากอะไรตอนขับทางไกล

Golf 3 Van

• บุคคลทั่วไป
    Re: นำ้นองพรมฝั่งซ้าย
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 02:25:43 pm »
    ฝั่งคนขับไม่แน่ใจ

แต่ถ้าเป็นฝั่งคนโดยสารข้างหน้า อาจจะเป็นที่ท่อน้ำทิ้งแอร์ตัน

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 04:37:54 pm »
    ก้อคงด้านคนนั่งข้างนั่นแหละครับ ฝั่งซ้ายของคนขับ  ถ้าเป็นน้ำนองด้านคนขับคงขับไม่ได้แล้ว ลำคาญแย่
    น่าจะท่อทางน้ำทิ้งตันอย่างที่คุณ Golf 3 Van บอก ลองเปิดห้องเครื่อง ดูที่ผนังทางด้านที่ติดกับห้องโดยสาร แถวๆ ที่มีแผ่นฟรอยอลูมิเนียม ข้างๆ ตรงกลางๆ จะมีร่องรอยทางน้ำอยู่ ตรงนั้นมีทางออกของน้ำแอร์ครับ บางทีใช้มานานมันมีสิ่งสกปรกไปอุด ทำให้ตัน น้ำแอร์ไหลออกไม่ได้ครับ หาอะไรค่อยๆ แหย่ทะลวงดู (เบาๆ นะครับอย่ารุนแรง) ลองดูครับบางทีไม่ต้องไปถึงมือช่างครับ  อันนี้ผมก็ได้ความรู้มาจากช่างแอร์น่ะครับ

ชัย

• Full Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 04:56:42 pm »
    ท่อน้ำทิ้งแอร์ตันครับ ช่วงนี้อากาศร้อนชื้นเวลาใช้แอร์มันจะมีน้ำเยอะหน่อย