General Category > VW-Thai Club House

แจ้งปัญหาการใช้เว็บ ครับ

<< < (2/5) > >>

นิก เวนโต้94(ลืมล็อกอิน):
ผมเจอปัญหาการคงสถานะ login ครับ คือเมื่อ login ใช้งานและกำหนดให้คงสถานะไว้ตลอด แต่หลังจากออกจากเวบแล้วและกลับเข้ามาใหม่ ก็จะกลายเป็นบุคคลทั่วไปทุกครั้ง
ขอบคุณครับ

sahatsawat:
ผมเลือก "คงสถานะการเข้าระบบไว้ตลอด" ตอนที่ login ทุกครั้งเลยครับ
อีกเรื่องครับ ขนาดตัวอักษรดูเหมือนจะเล็กไปสักหน่อยหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

sahatsawat:
คุณ นิก เวนโต้94 ก็พบปัญหาเดียวกันกับผมเลยครับ คือระบบจะไม่คงสถานะการเข้าระบบไว้ตลอด ทั้งๆที่ได้เลือกไว้ตอน login ครับ
ขอบคุณครับ :D

vwthai:
ปํญหาไม่คงสถานะ login ไว้

ลองตรวจสอบตามหัวข้อข้างล่างดูก่อน

1.  มีการเคลียร์ ข้อมูลการเข้าเว็บทั้งหมดไหม

2. Browser อนุญาติให้เก็บ Cookies ไหม

3. ใช้ Browser ในโหมด private หรือเปล่า

4.  IP ที่ login กับตอนที่สถานะเป็น บุคคลทั่ว นั้น เป็น IP เดียวกันหรือเปล่า

sahatsawat:
ตรงคำว่าใหม่จะเป็นกากบาทสีแดง แต่บางครั้งก็ไม่มีอะไรเลย(ทั้งคำว่าใหม่และกากบาท) ตอนที่ไม่มีอะไรเลยผมว่าดูโล่งตาดีครับ เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

ตรงช่อง "เปลี่ยนสี แบบตัวอักษร ขนาดตัว" ตัวอักษรจะแสดงไม่เต็มตัวครับ  ขอบคุณครับ :D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

ตอบ

Go to full version