• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เบาะ vr6 seats with recaro fabric กับ เบาะเดิมของ golf เบาะด้านหน้า recaro จะนั่งสบายกว่าเดิมไหมครับ  (อ่าน 788 ครั้ง)

เจ้าของกระทู้

• บุคคลทั่วไป
    จะซื้อใหม่กับเขาบ้างครับ
    [ 16 มี.ค. 2012 , 06:53:14 น

หรือเหมือนๆกันเลยครับ ถ้าเหมือนกันก็จะได้ไม่เปลี่ยน
    16 มี.ค. 2012 , 06:59:08 น

onn

สบายแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ

ถ้ากะผม เบาะเรคาโร่ มันกระชับเกินไปครับ กระดิกตัวลำบาก  แต่ขับแล้วรู้สึกว่าตัวยึดติดกับเบาะแน่นดี  เทโค้งแรงๆ ตัวก็ไม่เอียงซ้ายเอียงขวา เพราะเบาะมันล๊อค ปรับขาได้ด้วย ไม่เมื่อยน่องดีครับ

เบาะ Vr6 อยู่กลางๆ ระหว่างเรคาโร่กะเบาะเดิม  มีส่วนปีกที่มาโอบสีข้างเรานิดหน่อย  กระชับพอควร  กระดิกได้บ้างเวลาขับรถ  

เบาะเดิม  ... ก็เบาะเดิมอ่ะครับ

สรุป ถ้าสบายคือความกระชับแน่นติดกับเบาะ  คำตอบคือเรคาโร่
    ถ้าสบายคือความสวยดูเหมือนตัวแข่ง คำตอบก็เรคาโร่อีกแหล่ะ
    ถ้าสบายคือกระดิกตัวได้ง่ายๆ  ก็เบาะเดิม

ถ้าไม่รู้จะเลือกอะไรก็แทงกั๊ก  เอาเบาะ VR6

16 มี.ค. 2012 , 10:17:36 น

คำตอบชัดเจนมากครับ งั้นเอาแบบแทงกั๊กนี่ละครับ อิอิ  อย่างน้อยก็มาจากฐานเดียวกัน
    เผือผู้ใหญ่เอาไปขับจะได้ไม่รู้สึกแปลกๆ  แต่ก็ได้เบาะใหม่(มือสอง) คือเบาะเดิมมันขาดนะครับ
    เลยคิดว่าเปลี่ยนเลย เปลี่ยนเบาะไปเลยแต่ขอนั่งขับสบายกว่าเดิม

อ่อ recaro แบบแนวรถซิ่งนี่ถ้า คนนั่งข้างๆไม่ได้ขับทางไกลๆ แบบกระชับเกิน

เบาะ VR6 ยังไงคงไม่เล็กไปกว่าเดิม แหะๆ

thanks หลายๆ

16 มี.ค. 2012 , 10:33:21 น