• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: กลุ้มใจจังครับรถเต่าน้ำซึมตรงรอยต่อตัวถังกับแก้มรถครับทำยังไงดีครับ  (อ่าน 672 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
    ตอนผมล้างรถแล้วน้ำจะซึมตรงรอยต่อระหว่าง
    ตัวถังกับแก้มรถ(ซุ้มล้อ)ที่มียางขอบตัวถังกั้นอยู่ครับ
    ปกติแล้วน้ำจะไม่ซึมใช้มั้ยครับ แล้วถ้าปล่อยไว้เวลาล้างรถหรือฝนตกรถจะผุเร็วมั้ยครับ ควรจะทำยังไง
    ดีครับ (ยางรองขอบตัวถังก็ยังไม่เสียครับยังดีอยูE

[ 2 ก.พ. 2544 , 03:30:11 น

คงเป็นที่ตอนยก บอดีEช่างเขาคงดีแก้มไม่เข้ากับบอดีEไม่น่าซีเรียสครับ .
    2 ก.พ. 2544 , 19:37:29 น

vw

ขอบคุณมากครับพี่ไกEแต่ว่าเขาไม่ได้ยกตัวถังมาเลยครับเพราะรถไม่ผุครับ เพิ่งได้รถมาครับ แต่เจ้า
    ของเดิมเขาแง้มซุ่มล้ออกมาตอนทำสีครับ แล้วถ้าปล่อยไว้รถจะผุเร็วมั้ยครับ

3 ก.พ. 2544 , 04:12:24 น