• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังคิดจะเล่น Karmann Ghai  (อ่าน 918 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
    กำลังคิดจะเล่น Karmann Ghai
    « เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    บังเอิญว่าผม ไปเจอ Karmann Ghai อยู่คันหนึ่งน่าสนใจ แต่ไม่ค่อยรู้เรื่องรุ่นรถ
    เจ้าของบอกว่าเป็นรุ่น Type II แล้วมันแตกต่างกับ Type I และ Type III อย่างไร ครับ
    อยากทราบว่าผมจะหาอะไหลEในการชุบชีวิต และ ซ่อมแซม รถรุ่นนีEยากเย็นมากไหมครับ แล้วรถรุ่นนี้มีปัญหาอะไรที่น่าจะต้องพิจารณาไว้ก่อน บ้างครับ

[ 9 ต.ค. 2543 , 00:34:58 น

RE: กำลังคิดจะเล่น Karmann Ghai
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    คุณวิสิฐครับ ผมก็คงเหมือนกับคุณนั่นแหละมีรถคามาเกียแต่ยังไม่ค่อยรู้อะไรมากนักก็อาศัยwebนี้ค้นหาก็เปิดมันเรื่อยไปคุณลองคลิกไปlinksแล้วหาคามาเกียเวิลเปิดดู ผมก็ได้แต่ดูแต่อ่านรายละเอียดไม่ค่อยรู้เรื่อง
    9 ต.ค. 2543 , 05:34:03 น

เอก

RE: กำลังคิดจะเล่น Karmann Ghai
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เรียนคุณวิสิฐ
    เรื่องรถยนตEฟลEฯ คารEาเกีย นั้น ถ้าจะถามเรื่องเกี่ยวกับอะไหล่ต่างE
    ผมคิดว่าเรื่องอะไหล่ตัวถัง และ อะไหล่โดยรวมๆนั้นหายากมากครับ
    แต่ถ้าอะไหล่เครื่องยนตEมว่าไม่น่ามีอะไรมาก เพราะน่าจะใช้ร่วมกับโฟลEฯ เต่าทองไดE
    ถ้าจะหาอะไหล่แท้จากเยอรมันหรือของเยอรมัน ผมว่าคงปวดหัวพิลึกแน่ๆ
    แต่ด้วยความที่รถรุ่นนี้เป็นรถคลาสสิคคันหนึ่งเลยทำให้มีการปัมทEะไหล่ทดแทนขึ้นมาให้ใช้กัน โดยอะไหล่ต่างๆนั้นทางอเมริกามีขายครับ
    ถ้าอยากจะลองแวะเข้าไปชมเวปที่ขายอะไหล่ต่างๆของคารEาเกีย
    ลองแวะไปดูทีEhttp://westcoastmetric .com

ปัญหาที่สำคัญที่สุดของการบูรณะรถเก่าทุกยี่ห้อก็คือเรื่องอะไหล่นั่นแหละครับ
    ถ้าหาได้ครบก็ไม่ยาก
    ลองดูนะครับ

10 ต.ค. 2543 , 01:41:46 น

pram/ www.go.to/beetlethai

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    http://www.thesamba.com/vw/classifieds/braun/
    นี่จิครับ สะใจมีเกียรEวยๆๆครับ

12 ต.ค. 2543 , 12:15:06 น