• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยน ignition coil แล้วเครื่องสั่น  (อ่าน 523 ครั้ง)

บอย -

• บุคคลทั่วไป
    รบกวนถามท่านผู้รู้ด้วยครับว่า passat ปี 96 สตาร์ทไม่ติด ช่างมาดูแล้วพบว่า ignition coil เสีย เปลี่ยนอันที่ใช้ได้(ไม่ใช่ของใหม่)ให้ หลังเปลี่ยนเครื่องมันสั่นๆ แรงกว่าปกติพิกล ก่อนหน้านี้ใช้งานได้ดีเครื่องไม่สั่นขนาดนี้ ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับตัว ignition coil หรือไม่ครับ อ้อ ตอนที่ช่างเช็คหาจุดเสียได้เปิดจานจ่ายแล้วเอาไขควงมาขูดๆ ด้วยครับ ไม่ทราบว่าจะมีข้อแนะนำให้แก้ไขได้อย่างไรบ้าง ขอบคุณครับ
    [ 7 พ.ค. 2011 , 08:37:00 น

se

• บุคคลทั่วไป
    RE: เปลี่ยน ignition coil แล้วเครื่องสั่น
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เคยเป็นครั้งนึงครับด้วยความมือบอนไปดึงสายหัวเทียนสายขาดในไป1สูบสั้นเป็นเจ้าเข้าเลย
    7 พ.ค. 2011 , 11:23:26 น