• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: มอเตอร์กระจกมองข้างไม่ทำงาน  (อ่าน 3570 ครั้ง)

sk

• Jr. Member
    • **
    มอเตอร์กระจกมองข้างไม่ทำงาน
    « เมื่อ: สิงหาคม 22, 2018, 10:05:23 pm »
    พาสสาส บี4 กระจกด้านคนขับ กดสวิทช์ปรับกระจกแล้ว มีแต่เสียง กุ๊กๆ มอเตอร์ไม่หมุน/
    อยากทราบวิธีการถอด บานกระจก ออก ครับ
    ส่วนข้างซ้าย ปรัปได้ตามปกติ

Joe

• Newbie
    • *
    Re: มอเตอร์กระจกมองข้างไม่ทำงาน
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2018, 08:27:07 am »
    ลองถอดแผงประตูออกมาตรวจสอบระบบรางก่อนครับ
    วิธีถอดแผงประตูลองศึกษาจาก http://vwthai.santeesuk.com/Tips_DIY/Tips/21Door_2/21door_2.html

แล้วลองประยุกต์ถอดซ่อมเอานะครับ ผมเองก็ไม่ค่อยแน่ใจและรู้เรื่องเท่าไรครับ

ไก่-vwthai

• Newbie
    • *
    Re: มอเตอร์กระจกมองข้างไม่ทำงาน
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2018, 09:56:45 am »
    ขอบคุณเพื่อนสมาชิก คุณ Joe ที่ยังแวะเวียนเข้ามาตอบคำถามครับ นึกว่าบอร์ดนี้จะเงียบเสียแล้ว  :)

thedoom

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2018, 11:49:41 am »
    เข้าศูนย์บริการเลยครับ

คนเมืองฉะ

• **
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2018, 12:43:26 pm »
    หาซื้อมือ 2 ครับ  ถ้าพลาด  แตกแน่ๆๆ

Panupong

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 03:43:37 pm »
    ผมว่าควรเช็คให้ดีนะครับ มันเกียวกับความปลอดภัยครับ

sk

• **
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 10:21:49 pm »
    ใครเคยถอดบ้างครับ
    กระจกมองข้าง

Joe

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 20, 2018, 03:15:10 pm »
    บางทีอาการอาจจะไม่หนักหนาก็ได้นะครับ
    โชคดีอาจจะแค่รื้อออกแล้วเช็ด ทำความสะอาด ฉีดโซเน็ก ก็อาจจะกลับมาใช้งานได้อีก

ใจเย็นๆ และโชคดีครับ

ไวท์พาสสาท

• บุคคลทั่วไป
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2018, 09:21:53 pm »
    มีอะไหล่สะสมไว้ มอเตอร์กระจกมองข้างด้านคนขับแต่ไม่มีกระจกอยู่ด้วยพร้อมแบ่งขายให้ และกระจกด้านข้างคนนั่งข้างด้วยครับ สนใจโทร.0897615404

Hildareth

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 01:42:42 pm »
    ระบบอัตโนมัติเป็นบ่อยครับแบบนี้

ฺGreen_B4

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 23, 2019, 02:41:45 pm »
    ไขควงถอดออกมาเลยครับ เฟืองรูดบริเวณตรงกลางเฟืองรูปจัทร์เสี้ยว อ๊อกไฟฟ้าพอกยอดเฟืองที่สึกหรอแล้วเอาตะไปสามเหลี่ยมถูให้เป็นฟันเฟืองคล้ายเดิมก็ใช้ได้แล้ว ครับ ผมก็ทำแบบนี้ใช้ได้ปกติเลยครับ  อ้าวกระจกมองข้างซะงั้น ของผมกระจกประตูด้านคนขับนะเผื่อใครเป็นอาการ กดแล้วกระจกค้างตรงกลางบ้าง มีเสียงดังบ้าง ไม่ขึ้นบ้าง....555+
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2019, 03:04:17 pm โดย ฺGreen_B4 »