• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: หากิ๊ฟล๊อกบังแดด+ช่องปรับลมแอร์ครับ  (อ่าน 501 ครั้ง)

ไกรทอง กอล์ฟแวน

• บุคคลทั่วไป
    จากที่ได้ตามหา เสาะหามาก้อหลายที่ไม่ทราบว่าใครมีของเก่า ของเหลือ ของเก็บใหมครับ
    1.กิ๊ฟล๊อกที่บังแดดฝั่งคนขับ ( ของเก่าผมหักครับ )
    2.ช่องปรับลมแอร์ตรงกลาง ( ฝั่งหันมาทางคนขับ ) อันนี้หานานมากมาก ไม่มีใครเลยยยย

ผมใช้ Golf Van ครับ ใครมี ใครเก็บ ใครเหลือ โปรดช่วยกรุณาเอื้อเฟื้อด้วยครับ

ขอบคุณครับ

[ 20 ก.ค. 2553 , 12:15:03 น

sahatsawat

RE: หากิ๊ฟล๊อกบังแดด+ช่องปรับลมแอร์ครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    สวัสดีครับ คุณไกรทอง กอล์ฟแวน ผมก็ใช้ Golf Variant 97 อยู่เหมือนกันครับ ไว้โอกาสต่อๆไปคงต้องรบกวนขอคำปรึกษาคุณไกรทอง กอล์ฟแวนบ้างนะครับ แต่ครั้งนี้ขออนุญาตเสนอความคิดเห็นครับ
    1)ถ้าหาก ว่าหาของตรงรุ่นไม่ได้จริงๆนะครับ ลองเอาตัวที่ยังไม่หักไปหาเทียบตามร้านอาไหล่ โดยดูรูที่ยึดกับตัวรถให้ตรงกันและสามารถล็อคที่บังแดดได้พอดีก็ใช้ได้แล้วครับ
    2)ไม่ทราบว่าแตกประมาณไหนครับ(ถ้ายังอยู่นะ)ลองเอากาวตราช้างค่อยๆติดดูครับ แต่ถ้าทิ้งไปแล้วอันนี้ก็ต้องหากันต่อไปครับ
    แล้วคุยกันนะครับคุณไกรทอง กอล์ฟแวน ผมสหัสวรรษ sahatsarat@yahoo.com

20 ก.ค. 2553 , 15:48:41 น

RE: หากิ๊ฟล๊อกบังแดด+ช่องปรับลมแอร์ครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ยินดีครับ คุณสหัสวรรษ ( ชื่อพิมพ์ยากจังครับ อิอิ )

ผมก้อไม่ได้เก่งกาจอะไรมากมายหรอกครับ ก้ออาศัยถามพี่พี่ในคลับเราเนี่ยละครับ ลองผิด ลองถูกมาเยอะ โดนฟันมาก้อแยะ อิอิ รถคุณเป็นไงบ้างครับ ใช้ดีไหมครับตอนนี้ แล้วแต่งอะไรไปบ้างเอ่ยยย เผื่อบางทีจะได้แชร์ความคิดและไอเดียกันครับผม คุณอยู่แถวไหนอ่ะครับ ผมอยู่แถวลาดพร้าวครับ ถ้ามีโอกาสเราคงได้พบปะพูดคุยตามประสาคนใช้กอล์ฟแวนกันบ้างนะครับผม สว่นที่แนะนำมานั่นขอบคุณมากนะครับผม ข้อ1จะลองเอาไปที่ร้านดูครับ ข้อ2 มันหักไปเลยยย ติดกาวไม่ไหวแล้วครับผม คงไปร้องเพลงรอต่อไปอะครับ ยินดีมากมากเลยครับที่ได้รู้จักกันครับ  แล้วคุยกันนะครับ

ขอบคุณครับ

20 ก.ค. 2553 , 16:35:38 น

golfjae

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ลองหาตามอู่ซ่อมรถโฟล์คที่ใช้อยู่ประจำดู พวกที่ซื้อหน้าตัดมามักจะมีของพวกนี้ ถ้าสนิทกันเขาก็ขายให้หรือยกให้ฟรี ๆ
    ของผมเองก็หัก ก็ได้จากอู่ที่ทำอยู่เป็นประจำหาให้ไม่น่ายากครับ

21 ก.ค. 2553 , 09:11:23 น

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    คุณ Jaeครับ ผมก้อถามมาหลายที่แล้วครับ แต่ไม่มีใครมีเลยยยอ่ะครับผม คนสนิทก็ดันไม่มีซะด้วย ( หมายถึงอู่ที่สนิทอ่ะครับผม ) คุณ Jae ได้จากอู่ไหนเหรอครับ เผื่อผมจะโทรไปถามเค้าว่าเค้ามีหรือเปล่าอ่ะครับ รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

21 ก.ค. 2553 , 11:14:32 น

viruch B4 7033

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ลองใช้ กาวอีป็อกซี่ที่เป็นแบบดินน้ำมันติดด้านหลังให้อยู่ และรอจนแห้งสนิทแล้วทำการขัดแต่ง หรือจะตะไบให้เรียบเพื่อความสวยงามก็จะใช้ต่อได้นะครับ
    21 ก.ค. 2553 , 11:26:48 น

เด็กโฟล์ค

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    คุณไกรทอง ลองโทรไปที่นี่ดูน่ะครับ
    02-514-0723-5 ชื่อร้าน บริษัท เอพี ออโต้ เซ็นเตอร์ จำกัด (อยู่ตรงสี่แยกเหม๋งจ๋าย)
    ผมจดไว้นานแล้วตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว ว่าจะไปซื้อตัวล็อคบังแดด บี4 แต่ไม่ได้ไปสักที ถ้าคุณไกร โทรไป ฝากถามเรื่องตัวล็อคบังแดด บี 4 ด้วยน่ะครับ ตอนนั้นตัวละ 300 บาท(โอ้โห..ยังทำใจอยู่)ไม่ทราบว่าตอนนี้ตัวละเท่าไหร่และยังมีของหรือเปล่า

22 ก.ค. 2553 , 01:20:25 น

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ขอบคุณมากครับ คุณเด็กโฟล์ค ตอนนี้มีผู้อนุเคราะห์มาแล้ว คุณอัคราวัฒน์ใน vwwaterclub เค้าบอกมีเหลือทั้ง 2 อย่างเลยครับ นัดผมให้เข้าไปเอาวันอาทิตย์ครับ ยังไงต้องขอบคุณทุกท่านมากมานะครับผม  

ขอบคุณครับ
    ไกรทอง

22 ก.ค. 2553 , 12:43:45 น