• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟเลี้ยวไม่อยากติดเวลาจะเลี้ยว ทำอย่างไรดี  (อ่าน 268 ครั้ง)

ชัช -

• บุคคลทั่วไป
    รถผมคาราเวล ซินโคร 95 ไฟเลี้ยวไม่อยากติด เวลาจะเลี้ยวเป็นปัญหามากเมื่อจะเลี้ยวขวายังพอไหว ใช้มือโบกได้แต่เลี้ยวซ้ายนี่ละลำบากจริง ผมต้องแก้ด้วยการเปิดไฟผ่าหมากหลายๆครัง ได้ผลบ้าง ไม่ได้ผลบ้าง ต้องจอดข้างทางทำจนติด วิ่งไปพอจะเลี้ยวไม่ติดอีก จะให้ช่างที่ใดทำดีครับ ไม่กล้าให้ช่างทั่วไปแกะทำเดี๋ยวรื้อเละอีก และวิธีทำอย่างไร และไฟผ่าหมากก็ค้างติด 2 ข้างไม่กระพริบ แต่ที่ต้องการคือให้เลี้ยวซ้าย-ขวา ได้ติดกระพริบเตือนก็พอใจแล้ว
    ชัช 084-901-0020

[ 5 พ.ค. 2553 , 23:53:04 น

ช่างเหอะ

แค่ไฟเลี้ยวเสีย...ดูเหมือนจะไม่ใช่ปัญหาใหญ่
    แต่เงื่อนไขของคุณดูจะเป็นปัญหาใหญ่กว่า...

6 พ.ค. 2553 , 11:50:27 น

โต้ง สารคาม

ผมใช้รุ่นเดียวกันครับ ปี 94 เคยเป็นเหมือนกันครับ เข้าร้านไดนาโม ช่างตรวจเช็คแล้ว
    เปลี่ยนดีเล หรือฟิวส์ให้ตัวรึสองตัว(ไม่แน่ใจ) หมดไป 120.-
    จิ๊บ จิ๊บ  ครับ ^_^

6 พ.ค. 2553 , 12:58:50 น