• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ***วันนี้ขออนุญาตินำเที่ยวตลาดน้ำ "อโยธยา" ครับผม  (อ่าน 1316 ครั้ง)

โก้

• บุคคลทั่วไป
        สงกรานต์ปีนี้นึกว่าต้องเฝ้าบ้านสาดน้ำกับน้องหมาน้อย 2 ตัวซะแล้ว จู่ๆๆ หลานๆๆ จากเพชรบุรีก็มาเยี่ยมถึงบ้าน ลุงๆ เลยพาหลานเที่ยวสักหน่อย  วันนี้ขอพาไปไกล้ๆบ้านนะครับ  ตลาดน้ำอโยธยา อยู่ในปางช้างอโยธยา(เยื้องวัดสมนโกษ์ฏ ที่อยุธยาครับ ดูภาพเลยแล้วกันครับ..  

[ 14 เม.ย. 2553 , 13:56:11 น

โก้

*** ขอเริ่มด้วยบรรยากาศด้านในก่อนเลยแล้วกันนะครับ (เนื่องจากเป็นตลาดน้ำที่ยังไม่เปิดเป็นทางการ แม่ค้า ร้านค้าเลยยังไม่เต็มพื้นที่ จะแล้วเสร็จสมบูรณ์ในเดือนมิถุนายนนี้ครับ แต่ช่วงนี้เปิด ส-อ ครับผม......

1.  ป้ายตลาดน้ำตัวเบิ้อเริ่ม..

2. บรรยกาศภายในตลาดน้ำครับ

14 เม.ย. 2553 , 14:01:03 น

โก้

**** ต่อกันเลยครับ ****

14 เม.ย. 2553 , 14:03:43 น

โก้

*** ต่อด้วยของกินในตลาดยกมาบางส่วนที่ผมชอบกินนะครับผม ดูกันเลยครับ***.

14 เม.ย. 2553 , 14:06:59 น

โก้

***ต่อด้วยเจ้าที่ ปางช้างอโยธยาครับ..

14 เม.ย. 2553 , 14:08:42 น

โก้

***ออกจากปางช้างอโยธยา ไปไหว้พระที่วัดหลวงพ่อมงคลบพิตรมาครับ แล้วก็หม่ำข้าวกลับบ้านครับ .. จบแล้วครับ

**** ตอนเข้าไปจอดรถที่ลานจอดหลังวัด ทานสิครับผมเจอรถใคร(ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ 555 ) เลยขอจอดข้างสักหน่อย อิอิ..

14 เม.ย. 2553 , 14:11:46 น

FKP

thanks พี่โก้ สำหรับรูปสวย ๆ

ช้างน่ารักมากมาย I love Chang

16 เม.ย. 2553 , 11:47:45 น

whitePASSAT

ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆที่มอบให้กันในวันสงกรานต์ ยังนี้สิครับเรียกว่าเป็นคนดีศรีเมืองอยุธยา ว่างๆจะไปครับ วันก่อนมีรุ่นพี่พาผมไปเที่ยวตลาดโก้งโค้ง ยังติดใจไม่หาย เมืองอยุธยายังมีที่ท่องเที่ยวอีกมากมาย ถ้ามีโอกาสก็ขอให้ช่วยนำเที่ยวทางเว็บอีกนะครับ...เยี่ยมจริงๆ
    17 เม.ย. 2553 , 05:12:54 น