• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: หาช่างเปลี่ยนไฟหน้า Caravelle ค่ะ  (อ่าน 2281 ครั้ง)

ปอน

• บุคคลทั่วไป
    หาช่างเปลี่ยนไฟหน้า Caravelle ค่ะ
    « เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 01:43:42 pm »
    ไม่ทราบว่ามีใครพอจะรู้จักช่างเก่งๆที่เปลี่่ยนไฟหน้าของ Caravelle ได้มั่งค๊าา พอดีช่างที่ทำอยู่เค้าเปลี่ยนไม่ได้อ่ะค่ะ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่าา  :)

คนใช้ T4 เหมือนกัน

Re: หาช่างเปลี่ยนไฟหน้า Caravelle ค่ะ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 02:26:33 pm »
    Caravelle ปีไหนครับ..
    เปลี่ยนทั้งโคมหรือป่าว ?

คนใช้ T4 เหมือนกัน

Re: หาช่างเปลี่ยนไฟหน้า Caravelle ค่ะ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 02:27:30 pm »
    Caravelle ปีไหนครับ..
    เปลี่ยนทั้งโคมหรือป่าว ?

ปอน

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 02:45:03 pm »
    Caravelle รุ่น 2012ค่ะ พอดีจะเปลี่ยนจากตัว 2012 เป็นไฟหน้าทั้งโคมให้เปนรุ่นล่าสุดที่มี ไฟหน้าเป็น LED + xenon ค่ะ

วีระ

• Full Member
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 01:40:05 pm »
    อู่ที่เป็นช่างโฟล์ค(มักขึ้นโลโก้ โฟล์ค ออดี้ เซียท) เปลี่ยนได้ทุกอู่ครับ ใกล้ที่ไหนไปที่นั่น
    เลือกอู่ที่เคยถูกเอ่ยถึงในบอร์ดนี้ก็จะดี ไม่งั้น no name เกินไปก็จะเสี่ยงรถช้ำเพิ่มขึ้นนิดหน่อย..

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 02:22:17 am »
    เห็นด้วยกับคุณวีระครับ  ควรใช้บริการช่างโฟล์กโดยตรง อย่าหลงเชื่อพวกร้านประดับยนต์ไม่ว่าจะใหญ่หรือเล็ก (ยิ่งพวกที่มีรูปพวกดาราไปใช้บริการแล้วถ่ายไว้อวด) และคุณมีโคมที่ว่าแล้วหรือครับ ขออนุญาตแนะนำว่าถ้าเป็นชุดแต่งที่เป็นผลิตภัณฑ์จากไต้หวัน อาจจะมีปัญหาในการติดตั้งนะครับ

nuimk3

• Full Member
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 01:10:40 pm »
    ผมว่าระบบไฟหน้าตัวนี้ไม่ได้เปลี่ยนแค่โคม คงต้องได้ชุดไฟมาด้วยถึงจะง่าย ถ้าได้แต่โคมมาไม่มีชุดสายไฟ และกล่องควบคุมมาคิดว่างานใหญ่เลย
    โคมไฟแบบนี้ผมคิดว่าช่างที่ติดต้องทราบจังหวะของการเปิดปิดของระบบไฟด้วย รุ่นใหม่ ๆ ใช้กล่องควบคุมร่วมกับ ecu อีก ไม่ได้ต่อไฟตรง ๆ แล้ว
    คือว่าผมเดาน่ะครับ เพราะไม่เคยสัมผัสรุ่นนี้ เป็นผมแนะนำเข้าศูนย์บริการ หรือศูนย์ของเกรย์ ที่นำเข้ารุ่นนี้ น่าจะช่วยได้ครับ เล่นกับระบบไฟของรถรุ่นใหม่ ๆ นี่ปวดหัวจริง ๆ