• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ พี่ๆ แอร์ผมตันครับ สงสัยฝุ่นเกาะเต็มตู้แอร์แน่เลยครับ ช่วยแนะนำอู่ที่เก่งเ  (อ่าน 126 ครั้ง)

น้องใหม่ B4

• บุคคลทั่วไป
    คือว่ารถผม B4 เริ่มมีอาการช่องแอร์ตันครับ กดเบอร์ 1 แทบจะไม่ออกเลยนะครับ เบอร์ 2 เท่ากับเบอร์ 1ครับ
    ผมไม่เคยถอดตู้แอร์มาล้างเลยนะครับ เคยไปให้ร้านแอร์ล้าง เค้าบอกไม่กล้าแกะแผงคอลโซลครับ กลัวแตกหัก เพราะว่าเค้าไม่ชำนาญ อีกอย่าง รถผมน้ำยาแอร์หมดบ่อยมากครับ เติมได้ประมาณ 2 - 3 เดือนก็ต้องเติมอีกแล้วครับ
    แต่ที่รู้ๆ ว่าตอนนี้มันเริ่มตันแล้วครับ ยังไงแอร์ไม่เย็นเลยแล้วไม่แรงด้วย มีร้านแนะนำไหมครับ แล้วค่าใช้จ่ายอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ เคยเห็นมีวิธีล้างแบบไม่ต้องถอดแผงคอลโซลด้วยนะครับ ไม่ทราบว่าวิธีนี้ใช้กับรถ vw ได้ปล่าว ผมอยู่แถวบางแคครับ

[ 7 มี.ค. 2552 , 13:08:02 น

Vwmania

คอยล์เย็นรั่วครับ โบเวอร์แอร์ฝุ่นเกาะ กลิ่นเหม็นอับ คอยล์เย็นใหม่ ประมาณ 3000 ของเทียบครับ
    7 มี.ค. 2552 , 13:56:55 น

น้องใหม่ B4

ของเทียบซื้อญี่ห้ออะไรครับ ของญี่ปุ่นใช้ได้ด้วยเหรอครับพี่ แนะนำร้านที่ชำนาญโฟล์คหน่อยนะครับ ให้ร้านไหนรื้อดีครับ บ้านผมอยู่บางแคนะครับ แล้วเค้าใช้เวลาทำนานรึปล่าวครับ
    ผมอยากทราบว่าโบเวอร์แอร์มันคืออะไรครับ มีรูปไหมครับ แอร์ผมมันเป้นยั่งงี้มานานแล้ว ครับ ผมไม่กล้าซ่อมเพราะกลัวช่างหลอก เลยหาข้อมูลเรื่อยๆ แล้วก็ใช้ เติมน้ำยาเอาเรื่อยๆครับ

7 มี.ค. 2552 , 14:25:52 น

FKP

ของบางครั้งมันจำเป็นต้องทำ มันก็ต้องทำนะ

อู่หรั่งก็ดูใช้ได้ ลองหรือยังล่ะ

7 มี.ค. 2552 , 15:50:41 น

น้องใหม่ B4

อู่หรั่งผมใช้บริการเค้าอยู่ครับ เพิ่งไปเปลี่ยนเพลาตัวในมาซ้าย+ขวา แต่ยังไม่ได้ตั้งศูนย์ แต่รู้สึกว่าเหมือนไม่ได้เปลี่ยนเลยครับ รถมันยังเหมือนเมาเหล้าอยู่เลย เวลาวิ่งเร็วๆ แต่ยังไงเดี๋ยวผมจะลองไปถามพี่หรั่งดูอีกทีละกันครับ ขอเชื่อใจพี่เค้าอีกครั้งครับ ไหนไหนพี่ฟักกี้ก็แนะนำแล้ว ว่าแต่พี่ฟักกี้ใช้รุ่นไหนอยู่ครับ แล้วอยู่แถวไหนครับ
    7 มี.ค. 2552 , 16:50:13 น

นนท์

ผมใช้ บี4 แอร์ไม่เย็นเหมื่อนกัน อาการ ก้อเหมือนกัน

ไปซ่อม มีใบเสร็จดังนี้
    1.วาล์ว box vork    1,800
    2. สายใหญ่  1,800
    3.ตัวเติมน้ำยาแอร์  500
    4. โอริง 100
    5แวค์น้ำยาแอร์  600
    รวม 4,800 บาท  

เพื่อน ๆ ว่าแพงไหม

7 มี.ค. 2552 , 23:15:44 น

น้องใหม่ B4

คุณนนท์ไปทำที่ไหนมาครับ เผื่อผมไปทำบ้าง
    11 มี.ค. 2552 , 16:51:26 น

แอร์รถ volk passt เจอช่างที่แก้ตก ทำดี ราคากันเองมาก สุขา 1 ปั้มแก็ส จากแยก กม.8 ไป 3 กม.
    ฝั่งซ้ายมือ อยู่ในปั้มแก็ส LPG

8 ก.ค. 2552 , 15:17:49 น