• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: กระทะล้อ ที่คดซ่อมกันหรือเปล่า  (อ่าน 2482 ครั้ง)

Tai Vento

• Newbie
    • *
      อยากเก็บไว้ใช้สำรอง ถ้าซ่อมได้ แถวบางนามีบ้างไหมครับ

หะมู

• Hero Member
    Re: กระทะล้อ ที่คดซ่อมกันหรือเปล่า
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 03:11:36 am »
    คิดว่าถ้านิดหน่อยน่าจะแต่งได้นะครับ แบบขอบไปเบียดมา ถ้าเสียมากๆ คงต้่องหาร้านที่ชำนาญๆ หน่อย ตอนผมใช้รถเต่าเคยเอากระทะไปผ่าที่ร้านยางอยู่แถวๆ ก่อนถึงแยกสุขุมวิท ตัดกับทางด่วนไปบางนา เค้าก็ตัดต่อแล้วเช็คให้ (สมัยนั้นนัยว่าร้านนี้ดัง มีช่างหนุ่มๆ ชื่อดำทำให้) แต่จำชื่อร้านไม่ได้แล้ว อีกร้านที่น่าจะทำได้เป็นร้านขาย-ซ่อมล้่อแม๊กและยางชื่อวินัยเจริญการช่าง อยู่ถนนมิตรพันธ์ ใกล้แยกตรงเชิงสะพานนพวงศ์ โทร. ๐๒-๒๒๑ ๕๒๓๓. ๐๒-๒๒๒ ๒๕๐๗ ถ้ายังไงรอฟังท่านอื่นอีกก็ได้ อาจมีข้อมูลมากกว่าผมครับ

mr.boone

• บุคคลทั่วไป
    Re: กระทะล้อ ที่คดซ่อมกันหรือเปล่า
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 03:27:27 pm »
            -ไม่เคยซ่อม แต่เคยซื้อรถมือสองที่มีล้อแม็กซ์รีบิ้วท์มาใช้ ไม่ประทับใจเลย ถ่วงล้อแล้วก็ยังไม่หายสั่น ขอบล้อก็บางดูไม่ค่อยแข็งแรง ลองพิจารณาดูครับถ้าขอบมันบิ่นหรือคดไม่มากก็โอเคครับพอซ่อมได้ แต่ถ้าเบี้ยวมากก็หาล้อมือสองดีกว่าเลือกที่สภาพสวยๆหน่อย ล้อ vento ราคาคงไม่แรงหรอกครับ เผลอๆอาจเท่าๆกับค่าซ่อมเลยก็ได้ ลองประกาศหาซื้อในเว็ปเดี๋ยวก็มีคนขายให้ครับ

ทนายรูปหล่อ

• Full Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 03:58:10 pm »
    เช็คราคาซ่อมกับซื้อมือสอง แล้วพี่จะรู้เองครับว่าจะตัดสินใจแบบไหน

localgame

• Jr. Member
    • **
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 10:30:32 pm »
    ค่าซ่อมเอาไปซื้อล้อกระทะใหม่ดีกว่าครับ

Tai Vento

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 09:25:35 am »
    ตาม ความเห็น ข้างบน คง เลือกได้ไม่ยาก ละ ขอบคุณมากครับ