• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: Passat B4 กับอาการต่างๆ ของรถผม ช่วยด้วยครับ  (อ่าน 193 ครั้ง)

pairuch

• บุคคลทั่วไป
    B4 ของผมมีปัญหาก็คือว่า

1. ขับรถไปสักพักหนึ่งเครื่องมีอาการเร่งเอง อย่างเช่นขับไปซื้อของปากซอยเวลาจอดรถ
    ก่อนจะดับเครื่อง เครื่องกับเร่งขึ้นเองอัตโนัติ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร เคยล้างลิ้นปีกผีเสื้อแล้วก็ไม่หาย
    หรือเวลาติดไฟแดงอยู่

2. กินน้ำมันเครื่อง ต้องคอยซื้อน้ำมันเครื่อง 1 ลิตร ขวดเล็กเติมอยู่เรื่อยๆ เวลาน้ำมันขาด

3. เครื่องอืด แถมกินน้ำมันมากกว่าเก่ามาก ทั้งๆ ที่ราคาน้ำมันลดลงแล้ว

รถผมติดแก๊สมาด้วยครับ ติดมา 1 ปีแล้ว ช่วงแรกไม่มีปัญหาเลย 4-5 เดือนมา อาการนี้เริ่มเป็น
    คือว่าจะใช้น้ำมันหรือว่าใช้แก๊สก็เป็นเหมือนกันครับ เคลียดมากเลย
    ใช้เจ้า B4 คันนี้มา 3 ปีกว่าแล้ว 2 ปีแรกบอกได้เลยว่า เนียนมากๆ สุดยอดเลย ช่วงหลังนี่เริ่มเป็นโน่นเป็นนี่ครับ ซ่อมค่อนข้างบ่อย
    คือไม่อยากขายครับ รักมันมาก ใช้แล้วผูกพัน ช่วงล่างดีกว่ารถญี่ปุ่นบางยี่ห้อเสียอีก ถ้าเทียบกับราคา
    ขอรบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ จะทำอย่างไรดีกับ 3 อาการที่กล่าวมา
    ขอบพระคุณอย่างสูง

[ 7 พ.ย. 2551 , 14:30:06 น

โอ๊ต

RE: Passat B4 กับอาการต่างๆ ของรถผม ช่วยด้วยครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เอาไปตรวจกับหมอครับ หมอรถยนต์
    7 พ.ย. 2551 , 21:22:59 น

My B4&B5

RE: Passat B4 กับอาการต่างๆ ของรถผม ช่วยด้วยครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    จำเลยที่อาจเป็นไปได้
    1.เช็คตัวคุมรอบเดินเบา
    2.ยางหมวกวาลว์
    3.เช็คพวกฟิลเตอร์กรองอากาศ, แคตตัน?

8 พ.ย. 2551 , 10:08:31 น