General Category > VW-Thai Club House

B5 สตาร์ทติดแล้วดับ ชี้แนะหน่อยครับ

(1/2) > >>

puffy:
B5 ติดแก๊ส ใช้มาปีกว่าๆไม่มีปัญหาครับ
แต่พอเมื่อเช้าสตาร์ทรถ ปรากฎว่าติดแล้วก็มีไฟ EPC โชว์ แล้วเครื่องก็ดับ
พอสตาร์ทใหม่ก็ติดไม่ถึงสามวินาทีก็ดับ
สตาร์ทอีกสองสามทีก็เป็นอย่างเดิม
พอสตาร์ทอีกทีคราวนี้ไม่ยอมติดเลย

ก็เลยลองดู บิดกุญแจไปที่ on แต่ยังไม่สตาร์ท ทิ้งไว้ซักพักแล้วก็ค่อยสตาร์ท
ปรากฎว่าติดแล้วก็มีไฟ ESC โชว์ จากนั้นลองเหยียบคันเร่งดู ไม่ตอบสนองเลยครับ คือรอบไม่ขึ้นเลย
ซักพักเครื่องก็สั่น แล้วก็ดับ

ใครพอรู้สาเหตุชี้แนะด้วยครับ
สตาร์ทด้วยน้ำมันตลอดนะครับ ติดแก๊สแบบหัวฉีด
[ 30 ส.ค. 2551 , 21:20:44 น

Pump :
ของผมเพิ่งมาใช้แก๊สแต่ก็มีอาการติดแล้วดับมาก่อนหน้านี้แล้ว ไปเช็กที่อู่นอกเค้าบอกว่าเป็นที่แอร์แมส ไม่รู้ว่าจะอาการเดียวกันรึเปล่า ทุกวันนี้เลยตอนสตาร์ต้องแตะคันเร่งไว้หน่อยๆถึงจะติด
30 ส.ค. 2551 , 21:57:32 น

Passat B5 :
ของผมเป็นอาการเดียวกับคุณ puffy เป๊ะเลยครับ ของผมก็ B5 เหมือนกัน แต่พอสตาร์ทหลาย ๆ ครั้งก็จะหายเอง อาทิตย์นึงเป็นครั้งนึงอ่ะครับ ยังไงใครทราบช่วยชี้แนะด้วยนะครับ
4 ก.ย. 2551 , 14:13:00 น

Passat B5 :
ของผมเป็นอาการเดียวกับคุณ puffy เป๊ะเลยครับ ของผมก็ B5 เหมือนกัน แต่พอสตาร์ทหลาย ๆ ครั้งก็จะหายเอง อาทิตย์นึงเป็นครั้งนึงอ่ะครับ ยังไงใครทราบช่วยชี้แนะด้วยนะครับ
4 ก.ย. 2551 , 14:13:05 น

Menk:
ไม่ทราบว่ารถเจ้าของกระทู้แก้ไขอย่างไรแล้วหายหรือยังครับ พอดีรถผมเป็นเหมือนกัน ติดแล้วดับๆๆๆๆๆ รถผมไม่เคยติดแก๊สครับ อย่างไรรบกวนด้วยนะครับ หรือผู้รู้ช่วยตอบทีครับ รถจอดฝุ่นหนาเลยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

ตอบ

Go to full version