• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: มีคำถามครับ รบกวนผู้รู้ครับ  (อ่าน 280 ครั้ง)

Puffy

• บุคคลทั่วไป
    ผมใช้ passat B5 1.8 ปี2000
    รู้สึกว่าการเปลี่ยนเกียร์แปลกๆ แล้วพอดีอ่านจากกระทู้เก่า ไม่ทราบว่า passat สามารถทำอย่างข้อมูลด้านล่างได้รึเปล่าครับ

แก้ปัญหาเกียร์ค้าง ของ Golf Variant 96 แต่สามารถ reset ได้บ่อย ๆเปล่าครับพี่อนุรัตน์
    การ reset โดยบิดกุญแจแล้วการเหยียบคันเร่งค้างไว้ 5 วินาที เพื่อให้ ECU รับรู้องศาเปิดสุดของลิ้นปีกผีเสื้อ
    1. บิดกุญแจเตรียมสตาร์ท ให้ไฟบนหน้าปัทม์ขึ้นมา
    2. เหยียบแป้นคันเร่งไปจนสุด ค้างไว้ประมาณ 5 วินาที
    3. ปล่อยคันเร่ง
    4. สตาร์ทเครื่อง

อีกเรื่องครับ ถ้าเอาหัวของ b5 รุ่นใหม่ (ไม่ทราบว่าเรียกว่า b5.5 รึเปล่าครับ) ตัดมาใส่จะลงตัวพอดีรึเปล่าครับ
    แล้วเครื่องตัวไหนน่าเล่นที่สุดครับ ระหว่าง 1.8t    2.3     2.4  ถามเป็นความรู้ครับ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

[ 26 ก.ค. 2551 , 18:39:04 น

Puffy

• บุคคลทั่วไป
    RE: มีคำถามครับ รบกวนผู้รู้ครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    อ๋อ แล้วก็ถ้าเปลี่ยน แมก จะใส่ได้ ขนาด, ET, หน้ากว้างเท่าไหร่โดยที่ไม่ติด ครับ
    26 ก.ค. 2551 , 19:12:39 น