• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบ่นหน่อย เบื่อครับ  (อ่าน 1039 ครั้ง)

ณัฐอุษา

• บุคคลทั่วไป
    RE: ขอบ่นหน่อย เบื่อครับ
    « ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ออกจากกะลากันได้แล้วคะ  ก่อนที่ประเทศไทยจะกลายเป็นแบบประเทศอาร์เจนตินา
    ตื่นกันได้แล้ว..ท่านทั้งหลาย

5 มิ.ย. 2551 , 22:26:19 น

ณัฐอุษา

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ออกจากกะลากันได้แล้วคะ  ก่อนที่ประเทศไทยจะกลายเป็นแบบประเทศอาร์เจนตินา
    ตื่นกันได้แล้ว..ท่านทั้งหลาย

5 มิ.ย. 2551 , 22:26:36 น

BFIVE

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    รักกันไว้เถิดคนไทย นะ ยุบสภา ห้าพันธมิตรไปตั้งพรรคการเมือง รวมพรรครัฐบาลกับปชป พปช เปงฝ่ายค้าน ลิ้มนั่งแท่นนายก จำลองดูแลกระทรวงการคลัง สุริยะดูแลกลาโหม ยกเลิกการขาย ผลิต เหล้ายาสูบซื้อปตท คืน ถ้าซื้อไม่ให้ทหารยึดอำนาจแล้วเทคโอเวอร์ซะห้ามต่างชาติทำนา ไม่นำเข้าน้ำมันหมักข้าวหมักมันทำเชื้อเพลิง  ออกกฎหมายป้องกันทุจริตเปงประเภทหนึ่ง ผลักดันแรงงานต่างด้าวเอาคนไทยทำแทนจะได้ไม่ตกงานมีเงินก้อเรียนไม่มีกอดรอปไปก่อนปลูกฝังให้ลูกหลานรักความเปงไทยห้านทำผมเกาหลีโอย
    6 มิ.ย. 2551 , 00:47:59 น

รักสถาบัน

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เรื่องแบบนี้ ผมบอกได้เลยไม่มีใครล้มได้หรอกครับ แค่คิดก็โง่แล้ว ไม่ต้องให้พวกคณุไปปกป้องหรอก คณุคิดว่าคนไทย 70 กว่าล้านคนจะยอมไหม ลองเอาร่างกายที่มีอยู่คิดเอา ใครๆก็รักประเทศ สถาบันกันทั้งนั้นครับ ความเจริญความรุ่งเรื่อง มันคนละเรื่องกัน ทั้งหมดนี่เป็นเรื่องการเมืองทั้งนั้น เป็นเรื่องผลประโยชน์ อย่ามาบอกว่าคณุรักคนเดียว ใครๆเขาก็รัก แต่ไม่ต้องมาตีกลองร้อง ให้คนเขารู้หรอก ของอย่างนี้มันอยู่ในใจครับ เข้าใจหรือยัง เห็นหรือยัง รู้หรือยัง 555 พูดเหมือนใครว่า
    6 มิ.ย. 2551 , 10:19:03 น

ทำไงดี

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เบื้องหลังของแต่ละคนที่เป็นแกนนำทั้งสองฝ่าย ไม่มีใครรู้ทั้งหมด เราจะรู้ได้ไงว่าที่เขาทำ เพื่อชาติ จริงหรือเปล่า คนระดับแกนนำเขาคงรู้ไส้รู้พุงกัน แต่พวกเราคนชั้นต่ำของสังคมไทย เป็นแค่เบี้ยในกระดาน มีแต่ตายกับตาย เพื่อสนองตัญหาของ ขุน
    6 มิ.ย. 2551 , 10:23:05 น

อีกคน

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ผมว่ามันน่าจะมีทางออกที่ดีกว่า การตั้งเมืองประท้วงนะครับ ผมว่า ระบบประชาธิปไตยมันมีอีกหลายวิธีนะ น่าจะเลือกวิธีที่ทำให้ประเทศบอบช้ำน้อยกว่านี้มาลองทำดูบ้าง เป็นเวลานานมากแล้ว ที่อะไรก้เอาแต่ประท้วง
    แล้วผมน่ะนั่งดู astv ผมไม่เห็นว่าแต่ละคนที่ขึ้นมาพูด นำหลักฐานหรือ ข้อมูลอะไรออกมาอวดเลยว่า คนนั้นทำผิดอย่าง แบบไหน มีแต่นั่งคิด ยืนคิดแล้วก็พ่นมันออกมาทางเครื่องขยายเสียงให้คนที่ทั้ง ต้องการฟัง และรำคาญ ต้องการพักผ่อนก็ต้องฟังเพราะเครื่องเสียงมันดัง
    แล้วเรื่องที่จะมาล้มล้างสถาบัน ผมว่ามีคน บ้าเท่านั้นที่คิดทำ แต่ผมว่าคนบ้ากว่าไหม? ที่ช่างปะติดปะต่อให้ได้ความคิดแบบนั้น ผมคนนึงละ แม้จะมีเงินเป็น ล้านล้านล้าน บาท ผมก็คงไม่มีทางคิดแบบนั้นแน่นอน คิดที่จะซื้อที่ ค่อนประเทส ยังน่าเป็นไปได้มากกว่า ผมว่าสถาบันมันอยู่ในสายเลือของเรา แต่ถ้ามีหลักฐานออกมาแฉ หรืออะไรที่มันชี้ชัดจริงๆ ผมว่า ไม่ต้องรอให้พวกคุณออกมาป่าวประกาศแบบนี้หรอก ไอ้คนที่คิดมันคงกลายเป็นเถ้าถ่านไปแล้ว
    แล้วจากที่ผมดู astv ผมว่า คนที่ออกมาพูดมักจะประมาณตนเอง ฉลาดกว่าคนทั้งประเทศเสมอ ไม่รู้ว่า มองประชาชนเป็นอะไร แล้วท่านจะมาทำเพื่อประชาชนได้หรือ ทำไมไม่สู้กันด้วย กฏ กติกา ของระบบประชาธิปไตยที่คุณ เชื่อนักเชื่อหนาล่ะครับ
    แล้วอีกเรื่องฝากถามครับว่า เดี๋ยวนี้ ม็อบเค้าเล่นกีฬาเบสบอลกันหรือ ครับ ว่าแต่ใครนะเป็นคนออกตังค์ซื้อไม้เบสบอลอุปกรณ์กีฬาของชาว ม็อบ อันนึง ไม่ใช่ถูกเลย บวกกับเศรษฐกิจปัจจุบัน เอาตังค์นั่นไปทานข้าวได้หลายมื้อนะครับ

สุดท้าย ผมอยากให้ไปลองคิดกันเล่นๆ ว่า พวกม็อบกับรัฐบาล ตอนนี้ ใครจะทำประโยชน์ให้ประชาชนทั้งประเทศมากกว่ากัน และใคร ทำร้ายประชาชนทั้งปีะเทศได้มากกว่ากัน ลองนับนิ้วเปรียบเทียบกันครับ

6 มิ.ย. 2551 , 13:23:53 น

VOLKSWAGEN

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    คบคนเช่นไรก้เป็นคนเช่นนั้น ท่านที่ชอบทักษิณหรือไอ้หมักก็คงเป็นคนสันดานเดียวกัน ไอ้หมักพูดโกหกมาตั้งแต่สมัย 6 ตุลา 19 เดี๋ยวนี้ก็ยังมีคนเชื่อ เมื่อไรจะเลิกเป็นควายให้เขาสนตะพายเสียที
    9 มิ.ย. 2551 , 20:03:55 น

vw

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เชื่อสมัครยังดีกว่าเชื่อไอ้ควายสนธิ คนเชื่อไอ้ควายสนธิไม่เคยทำประโยชน์ให้แผ่นดิน ดีแต่ด่าคนอื่นไปวันๆ ว่าคนอื่นเลวหมด ตัวเองดีตายห่าแล้ว คนเชื่อมันก็คงไม่ต่างจากมันหรอก ให้มันหลอกซ้ำหลอกซากอยู่ได้ อย่ากินข้าวเลย กินหญ้าดีกว่า
    10 มิ.ย. 2551 , 10:02:15 น

mai

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ควรปิดกระทู้นี้ครับ เพราะมันไม่เกี่ยวข้องกับ VWthai เลยครับ ผมสนใจการการเมืองแต่ไม่ใช่ในเวทีนี้ครับ
    10 มิ.ย. 2551 , 12:03:00 น

JJ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เห็นด้วยครับปิดกระทู้นี้ ผมจะหาวิธีดูแลรถVW ครับ ไม่ใช่การเมือง
    เรื่องการเมืองผมมีที่ดูเยอะครับ

10 มิ.ย. 2551 , 15:35:25 น