• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากติดต่อกับคุณ Pitak ครับ  (อ่าน 162 ครั้ง)

เอ

• บุคคลทั่วไป
    อยากติดต่อกับคุณ Pitak ครับ
    « เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    อยากขอคำปรึกษาเรื่องการติด Gas ครับ
    [ 5 ธ.ค. 2550 , 10:46:41 น

pitak

RE: อยากติดต่อกับคุณ Pitak ครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ยินดีให้คำปรึกษาครับ
    ถ้าปรึกษาเรื่องร้านไหนดีผมคงตอบให้ไม่ได้และผมใช้เวนโต้ครับไม่ได้ใช้พาสสาทเลยไมความรู้เกี่ยวกับระบบของพาสสาทมากนักที่ได้พูดคุยปัญหาเรื่องแก้สไปก็จากประสพการณ์ในการใช้การติดตั้งและดูแลรถตัวเองพาสสาทหัวฉีดเป็นแบบมัลติพ้อยท์คือมีหัวฉีดของแต่ละสูบแตกต่างจากเวนโต้ซึ่งมีหัวเดียวคล้ายคาร์บิว แต่คงไม่ยุ่งยากมากนักในการตัดหัวฉีดเนื่องจากเหมือนรถญี่ปุ่นทั่วไปเพียงแต่ช่างไม่รู้ว่าเส้นไหนสีอะไรเนื่องจากไม่เคยทำมาไล่ไหม่ก็เสียเวลา
    เรื่อง fix mixer กับหัวฉีด ในความเห็นของผม ถ้าให้เลือก ผมเลือก Fix mixer ก่อนครับเนื่องจากต้องการคืนทุนในการติดตั้งโดยเร็วเพราะไม่มีใครรู้ว่าราคาแก้สกับน้ำมันในอนาคตจะแตกต่างกันเท่าไหร่น้ำมันอาจลดราคาลงมาสวนกับแก้สที่ขึ้นไปจนราคาใกล้กันจนไม่คุ้มที่จะใช้ (ตามนโยบายใครใช้ใครจ่ายของท่าน รมต.บนหอคอยงาช้างซึ่งไม่รับรู้ครามเดือนร้อนของชาวบ้าน) ถ้าจะติดแบบหัวฉีดให้ไปใช้ NGV ดีกว่าถ้าสะดวกในการหาปั้มเติมและราคาที่ถูกกว่า(ค่าติดตั้งใกล้เคียงกัน)  

6 ธ.ค. 2550 , 05:22:58 น

เอ

RE: อยากติดต่อกับคุณ Pitak ครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ขอบคุณมากๆครับ ไม่ผิดหวังที่ได้รับคำปรึกษา VW Never Die
    8 ธ.ค. 2550 , 08:45:05 น