• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการโฟล์คกอล์ฟแวเรี้ยนสภาพดีไม่ต้องซ่อมภายใน1ปี  (อ่าน 2947 ครั้ง)

Guest

• บุคคลทั่วไป
    ผมเดาว่าคุณดำรงค์น่าจะหมายถึง ซื้อมาในระยะ 1 ปีแรกไม่ต้องมาซ่อมอะไรอีก เช่น ช่วงล่าง เปลี่ยนสายพาน ซ่อมเกียร์ ฯลฯ แต่ไม่ได้หมายรวมถึง การเปลี่ยนตามระยะเช่น การเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง หรือการMaintenance ประจำระยะทาง หรือพูดง่ายๆ ว่าไม่เสียก่อนระยะเวลาอันควรนะครับ ผมว่าคุฯดำรงค์ต้องทำใจ ถ้าซื้อรถมือสองต้องซ่อมเองสักระยะ ช่วงแรกๆ ที่ผมซื้อรถมาก็ทำไปพอสมควร พอถึงระยะหนึ่งมันก็หยุด เพราะเปลี่ยนจนครบแล้ว 55+ คราวนี้ก็ใช้ยาวครับ 2-3 ปี จะรอเสียก็แต่บางส่วนที่มันรอเวลาครบอายุมัน ส่วนการซ่อมบำรุงประจำระยะทางก็ต้องมีอยู่แล้วครับ ขนาดรถจักรยานยังต้องหยอดน้ำมัน ตัดโซ่ ปะยางเลยครับ ประสาอะไรกับรถยนต์ที่มีระบบซับซ้อน
    11 พ.ย. 2550 , 11:10:43 น

Golf 3 Van

• Full Member
    ส่วนรถผม ถ้าเดือนไหนไม่ได้ซ่อม ถือเป็นเรื่องมหัศจรรย์อันยิ่งใหญ่...555  ;D

ดำ b.4

• Jr. Member
    • **
     :D   ก็ดูประวัติการซ่อมที่ผ่านมาว่าทำอะไรมาบ้างแล้ว  ถ้าทำมาเยอะ ก็ซ่อมน้อยแล้วละครับ