• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: B4 ไฟ abs ค้าง  (อ่าน 344 ครั้ง)

sajee

• บุคคลทั่วไป
    B4 ไฟ abs ค้าง
    « เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    3 อาทิตย์ที่ผ่านมา ไฟ abs B4 ของลูกสาวค้างไม่ยอมดับ ก็ค้นคว้าหาข้อมูลจากกระทู้เก่าของเพื่อนๆสมาชิก มาวันนี้ก็ตัดสินใจเปิดฝากระโปรงดู B4 1996 ของผม abs control module อยู่ในห้องเครื่องใต้ motor abs ผมเอาไฟส่องดูก็เห็นสาย motor abs เปลือกแตกมีสนิมเขียวๆ คือตัว motor มีฝาครอบกลมพลาสติกบางๆสีดำ ผมเข้าใจว่าสายไฟที่เข้าไปในฝาสีดำคงฃ๊อตกับตัวถัง motor ก็แกะดูเปลือกสายไฟแตกหลุด ช๊อตกับตัวถังจริง ผมใช้ปลอกหุ้มสายไฟแบบทนความร้อนหุ้มสายเก่า ไฟ abs ก็ดับ เป็นปกติ ขอขอบคุณกระทู้ของสมาชิกทุกท่าน ขอบคุณ vw thai club house อีกครั้ง
    [ 12 ต.ค. 2550 , 18:31:51 น