• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากแนะนำ สำหรับท่านทีใช้รถมือสองVw ที่อายุเกิน 10 ปี  (อ่าน 312 ครั้ง)

bigess

• บุคคลทั่วไป
    คือแบบว่าผมไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไรนะครับแต่อยากบอกว่าบริการของบริษัทนี้เขาเหมาะกับพวกเรา ๆ ที่นิยมใช้รถมีอายุ ซึ่ง
    อุปกรณ์อะไหล่ต่าง ๆ มีโอกาสชำรุดได้สูง ดังนั้น ถ้าเราทำประกันเพืี่ออย่างน้อยมีคนคอยช่วยเหลือ เบื้องต้น ในกรณีที่รถเสียหายเองนะครับ ผมมีตัวอย่างจะเล่าให้ฟังดังนี้ ' เป้นวันเสาร์นะครับ ผมขับเจ้า Xantia กลับไปสระบุรี เพื่อไปงานแต่งงาน หลังจากร่วมงานเสร็จเรียบร้อยแล้ว ผมก็มาสตาท์รถ แต่ผิดสังเกตุ รถโดยเข็น ห่างออกไปจากจุดเดิม สอง สาม เมตร ผมก็สตาท ตามปกติ แต่ปรากฏว่า ทำยังงัยรถก็ไม่ติด จนมีขวันของได ชาจ ติด จากนั้นผมก็ไม่รู้จะทำอย่างงัย ลากก็ไม่ได้ เพราะเป็นเกียร์ออโต้ จะหาอู่ก็ไม่ได้ เพราะไม่รู้จัก แต่โชคดีที่ผมทำประักันไว้กับ บริษัท AA auto Assist  ผมก็โทรเข้า call center จากนัี้นก็บอกรายการเสียหาย ไม่เกิน 30 นาทีมีรถยกของบริษัทมารับผม และ รถผม ไปอู่ที่เป็นของบริษัท จากนั้นช่างก็ทำการประเมินค่าซ่อม เป็นที่เรียบร้อย ช่างก็ให้ช่างขับรถมาส่งผมที่ ท่ารถเพื่อกลับกทม และผมไม่ต้องจ่ายค่ายกรถสักบาท เพราะประกันจะดำเนินการให้ เท่าที่ผมถามช่าง แก่บอกว่า ประมาณ 800 บาท ซึ่งผมทำประกันไปเพียง 1200 บาทต่อปี ' เป็นเหตุการณ์ที่ผมคิดว่าเหมาะกับพวกเราที่ใช้รถมีอายุนะครับ ทุกท่านสนใจลองสอบถามรายละเอียดได้ 02-3058501 ผมไม่มีส่วนได้เสียอะไรนะครับ แต่ยากให้ ชาวVw ใช้รถแบบสบายใจมากขึ้นอย่างน้อยไม่โดนค่าโง่ หรือ อะไรก็ตาม ปลอดภัยด้วยครับ

[ 19 มิ.ย. 2550 , 10:42:30 น

โอ๋ Vento

...แล้วอู่ที่เป็นของบริษัทนี้  เป็นอู่ซ่อมรถโฟล์คด้วยหรือเปล่า  แล้วเสียค่าซ่อมแพงมากกว่าปกติมั้ยครับ  (ไม่ได้จะกวดนะ  แต่อยากทราบเพื่อประเมินความเหมาะสมนะครับ)...
    19 มิ.ย. 2550 , 12:00:46 น

โอ๋ Vento

...กวน  ครับ  ไม่ใช่  กวด...
    19 มิ.ย. 2550 , 12:01:28 น

Gogo

ผมเป็นคนนึงที่ใช้ประกันของ AA auto Assist อยู่ ปีนึงไม่เคยใช้เลยครับ เพราะส่วนมากเวลาดับแล้วก็กู้วิกฤตกับมาได้ตลอด แต่พอประกันขาดนี่สิ พอดับแล้วสตาร์ตไม่ติดเท่านั้นแหละ คิดถึงขึ้นมาอีกทีก็ทำอะไรไม่ได้แล้ว รอรถลากอย่างเดียวเจอฟันไปหลายพันเลย ฮือๆ
    20 มิ.ย. 2550 , 11:36:08 น

bigess

เท่าที่ผมใช้่บริการ อู่ที่อยู่ในเครือของบริษัทนี้ ก็จะเป็นยุโรปกับญีปุ่น อะครับ คงไม่มี Vw Citrone Peaguet
    20 มิ.ย. 2550 , 12:37:41 น