• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: B4 โดนจะจะ  (อ่าน 243 ครั้ง)

tony depp

• บุคคลทั่วไป
    B4 โดนจะจะ
    « เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ว่าจะเล่าให้ฟังหลายวันแล้วลืม
    วันที่ถนนโล่งวันนึงออกจากบ้านแถวเสนาจะไปรับเมียที่รถไฟฟ้า ก่อนถึงทางออกพหลฯแถวปำเปโตรนาส เจอเจ้า วีโก้ตัวดีที่อยู่หน้าผมแบรคกระทันหันจะเลี้ยวขวา ผมก็ต้องแตะเบรคเพื่อตบซ้ายหลบ โอ้!!แม่เจ้า เจอรถขายลูกชิ้นขวางอยู่เลยต้องเบรคจมมิดด้ามขวาเป็นวีโก้ หน้าซ้ายรถลูกชิ้น
    !!!ทันใดนั้น !!!ตึ้ง!!! ผมหันไปหลังรถ อ้าว..วโดนรถตู้จวกเอาซะแล้ว ผมลงจากรถมาบอกให้เถิบไปชิดขอบทางก่อน พอเอารถเข้าขอบทางผมดูท้ายรถที่โดนชน ไหนว๊ะ? อ้อเป็นรอยนิดหน่อยไม่บุบ ไม่ยุบ ไม่เบี้ยว ลองเอานิดขูดที่เป็นรอย เห๋อ??ออกซะงั้น สรุปรถไม่ได้เป็นอะไรมากแค่ขัดสีก็ออกแล้ว หันไปดูรถตู้ toyota กันชนหน้าที่เป็นยูริเทนสีมีรอยถลอกยาวจากขอบไฟหน้าซ้าย-ขวา (ถ้าไม่ใช่ยูริเทนน่าจะยุบแน่ๆ)
    **จบแล้วอ่ะ  ***แข็งดีเนอะเจ้า B4เนี้ย

[ 7 พ.ค. 2550 , 14:03:47 น

pop

RE: B4 โดนจะจะ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ระวังนะครับ กันชนพวกนี้ถูกออกแบบให้คืนตัวได้หากชนไม่แรงมาก แต่ภายในจะมีคานขวางอีกอัน ที่มันเสียหายคือคานด้านในที่ยุบ หรือบุบครับ
    7 พ.ค. 2550 , 15:22:42 น

หนึ่ง มข.

RE: B4 โดนจะจะ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    วันโน้นโดน mira ชนก้นมากันชนมีสี mira ติดอยู่ รถเราดูแล้วไม่เป็นอะไรมาก แต่ mira หน้ายับ มาถึงตอนจะแกะกันชนไปทำสี ช่างบ้านนอกแถมไม่ใช่ช่างโดยตรง คือให้คนชนหาช่างมาทำสีให้ผล เลาะกันชนสลักด้านในหักหมด ตรงคนเหล็กที่ว่ายุบเข้าไปนิดหนึ่ง ที่เจ็บใจที่สุดคือ ตอนประกอบเข้ามัน ไม่ลงแล้ว สลักหักหลายตัว และช่างก็ไม่มีความรู้ สรุปก็แค่เอาน็อตไขให้มันเกาะไว้แค่นั้น
    11 พ.ค. 2550 , 11:03:23 น