• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้ว่าโคมไฟหน้าของรถพวงมาลัยซ้าย มาใส่ในรถพวงมาลัยขวาได้ใหมครับ  (อ่าน 354 ครั้ง)

a4 mow -

• บุคคลทั่วไป
    พอดีมีโคมไฟหน้า Projector ของ Audi A4 แต่เป็นของรถที่ขับพวงมาลัยซ้าย กะว่าจะเอาติดรถตัวเอง audi a4 yr. 96 พวงมาลัยขวา ไม่แน่ใจว่ามันจะสามารถใช้ได้ด้วยกันหรือไม่ครับ สอบถามผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ หรือจะต้องมีการดัดแปลงอะไรไหม หรือสามารถใส่ได้เลย ขอความเห็นด้วยนะครับ ขอบคุณครับ  
    [ 11 มิ.ย. 2006 , 17:56:43 น

นุ้ย mk3

ถ้าเป็น projector ของ Hella สามารถ "หมุนกระบอก" ให้เป็น Right Hand Drive ได้ครับ บางรุ่นอาจต้องถอดโคมออกจากขา โดยคลายน๊อตล๊อคตัวโคม แล้วหมุนไปทางซ้ายหรือขวาตามลูกศร ที่ติดไว้บนโคม แล้วขันน๊อตล๊อค เท่านี้ก็ใช้ได้ครับ
    12 มิ.ย. 2006 , 00:17:05 น

a4 mow

ขอบคุณ คุณนุ้ย mk3 ที่ช่วยให้คำแนะนำนะครับ สรุปว่าสามารถที่จะนำมาใส่ได้แต่ต้องแก้ไขดัดแปลงเล็กน้อยใช่ใหมครับ โดยปกติช่างทั่วไปนี่จะทราบใหมคัรบ หรือต้องแนะนำให้ช่างทราบด้วย  
    12 มิ.ย. 2006 , 03:08:02 น

Joof

ไม่ได้นะครับ เพราะ Cut line ของไฟหน้า ที่ขับซ้าย และ ขับขวาจะไปคนละด้านกันครับ ถ้าขับขวา Cut line จะไปทางซ้ายครับ แล้วถ้าขับซ้าย Cut line จะไปทางขวาครับ(Cut line คือ แสงของไฟหน้าที่จะหลบไม่ให้ส่องหน้าคนขับของรถที่ขับสวนมาครับ*เฉพาะไฟตำนะครับ)
    17 ต.ค. 2549 , 23:15:26 น