• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะเปลี่ยนปั้มเพาเวอร์ใหม่  (อ่าน 346 ครั้ง)

หนึ่ง

• บุคคลทั่วไป
    คือว่าตอนแรกปั้มพวงมาลัยเพาเวอร์มันรั่วก็เลยให้ช่างแถวร้านซ่อมหมดไปก็ 900 กว่าเฮ่อๆ ถูกตังค์ดี แต่ไม่เข้าถ้าแล้วสิ พวงมาลัยหนักกว่าเดิม(ตอนขับช้าๆๆ) ตอนแรกคิดว่า ยังมีฟองอากาศอยู่ที่น้ำมันเพาเวอร์ แต่ก็จริงครับ (ผมไม่ได้ใช้น้ำมันของศูนย์ครับ เห็นเพื่อนๆตอนในกระทู้ให้ใช้ของอะไรก็ไม่ทราบต้องกลับไปอ่านใหม่) พอใช้ไปซักพักดีขึ้น พอดีสั่งปั้มมือสองมาจะลองเปลี่ยนดูครับ แต่อยากทรราบว่าน้ำมันเพาเวอร์นี่นอกจากของศูนย์ยังมีของข้างนอกแทนได้มั๊ยครับ ยี่ห้ออะไรครับ ตอนนี้ B4 ผมยังไม่ได้ตามต้องการเลย    ตอนขับที่ความเร็วสูงความจริงพวงมาลัยน่าจะหนักขึ้นแต่ตอนนี้ยังเบาอยู่ เลยอยากแก้ปัญหาตรงนี้ให้จบก่อนครับ ขอบคุณครับ
    [ 2 ม.ค. 2006 , 23:52:40 น

chat

RE: กำลังจะเปลี่ยนปั้มเพาเวอร์ใหม่
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ใช้นำมันแท้ดีกว่าซีลปั้มกับซีลแร็กจะใช้งานนานกว่า
    3 ม.ค. 2006 , 00:38:33 น

ช่างเหอะ

RE: กำลังจะเปลี่ยนปั้มเพาเวอร์ใหม่
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ใช้น้ำมันที่เรียกชื่อว่า Dexron II หรือ III ยี่ห้ออะไรก็ได้ แต่ที่นิยมใช้มากที่สุดเห็นจะเป็นของ Caltex ราคาลิตรละร้อยกว่าๆ
    3 ม.ค. 2006 , 11:08:39 น

หนึ่ง

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ตอนที่ซ่อมคราวที่แล้วผมใช้ Dexron lll ความหนืดของน้ำมันเพาเวอร์เป็นแบบนี้หรือครับ ผมก็ไม่ค่อยมีความรู้ด้วย คือมันจะไม่ค่อยหนืดเลยครับ
    3 ม.ค. 2006 , 15:49:14 น