• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้รื้อบ้านเจอไฟท้าย กับไฟเลี้ยว  (อ่าน 434 ครั้ง)

pop

• บุคคลทั่วไป
    ไฟท้ายเป็นของPassat B4 และไฟเลี้ยวของ
    Audi 80 รวมทั้งก้านที่ปัดน้ำฝน(ทั้งก้าน)ฝั่งขวาของAlfaRomeo 155 1 อัน, รวมทั้งspotlight ของRenault R21 ยี่ห้อCibie 1คู่
    คือที่ขายเพราะรถมันไม่อยู่แล้วซักกะคันครับอิอิ แอบเป็นพ่อค้า 1วันจะเอาตังค์ไปเติมน้ำมันครับ แหะแหะ

[ 2 ม.ค. 2006 , 21:09:17 น

รักแล้วรอหน่อย

RE: วันนี้รื้อบ้านเจอไฟท้าย กับไฟเลี้ยว
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ไฟท้ายมีฝั่งเดียวหรือพ่อหนุ่ม

ไฟเลี้ยวของใหม่เคยซื้อสมัยก่อนประมาณพันปลายๆ ได้มั้ง เข้ามาบอกเพื่อกดราคาง่ะ

พูดถึง อาร์-๒๑ แล้วคิดถึงฟิลลิ่งนิ่งๆ เสียงเครื่องไม่ซ้ำใคร รถตัวถังต่ำจากโรงงาน ไม่ติดเรื่องเกียร์คงได้คบกันนานหรอก ฮิฮิ รถอะไรวิ่งๆ ดีคาอยู่ที่เกียร์สาม ต้องดับเครื่องติดใหม่ถึงหาย นึกถึงสภาพรถสวยๆ ให้ของครบๆ ราคาสุดคุ้มในช่วงสี่ห้าปีก่อนนะ พอมาถึงตอนนี้สภาพแต่ละคันมันขาดการซ่อมบำรุงที่ดีครับ  ผิดกับโฟลค์กอล์ฟแวนโต้ หรือออดี้ก็เหอะ ในท้องตลาดยังมีอะไหล่ และศูนย์ยังพร้อมยิ้มรับเสมอ เป็นโอกาสที่ทำให้รถยังมีวิ่งติดถนนได้นานกว่า

ว่าแล้ว อัลฟ่าโรมิโอ ผมก็มีเต็มบ้านอยู่ ว่าจะคัมแบ็คซะทีน้องๆ เรียกร้อง

3 ม.ค. 2006 , 05:39:38 น

pop

RE: วันนี้รื้อบ้านเจอไฟท้าย กับไฟเลี้ยว
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    อิอิ เจ้าR21 ที่บ้านแต่ก่อนซ่อมเกียร์ไปราคาแพงกว่าตัวรถอีกครับพี่รักแล้วรอหน่อย แต่เสียงเครื่องR21 นี่ฟังแล้วสะใจกว่าpassat เยอะครับ จำได้ว่ามียกเกียร์ซ่อมชุดใหญ่ไป 9หมื่นกว่าบาท ตอนนนั้นพ่อผมตีเช็คให้ช่างเลย จนสุดท้ายต้องสั่งเกียร์ธรรมดาของตัวR21 Savannaสั่งตรงจากฝรั่งเศส มาแทน เนื่องจากเอาเกียร์ออโต้ไม่อยู่จริงๆครับ โดนไปอีก 6หมื่นกว่าบาท ถึงเอาR21 อยู่  นี่ยังไม่รวมทีเข้าไปซ่อมเกียร์พวก เกียร์เข้าช้า เกียร์มันhold วิ่งเกียร์เดียว เปลี่ยนเกียร์กระตุก etc พวกนี้ซ่อมอีกนับ 10รอบ อย่างอื่นก็ไม่ค่อยกวนใจเท่าไหร่ จนสุดท้ายเจ้าR21 พ่อผมเอาไปแหกโค้งอยู่บนทางด่วน จะว่าไปเจ้าR21 จะตัดใจขายตั้งนานแล้ว แต่พ่อผมเขาชอบเสียเหลือเกิน เพราะเบาะหนังแท้ที่ห่อได้ทั้ตัวจริงๆนั่งสบายจริงๆกอปร กับช่วงล่างมันนิ่ม แต่หนึบมากตามสไตล์ฝรั่งเศสเลย เขาถึงตัดใจขายไม่ลง   แต่จนแล้วจนรอดชะตาฟ้าลิขิตต้องมีอันพลัดพราก พ่อผมแกไปแหกโค้งอยู่บนทางด่วน ก่อนถึงจุดเกิดเหตุที่ผมเพิ่งควบเจ้างูพิษ155 ไปหมุนอยู่บนทางด่วนก่อนหน้านั่นไม่นานเช่นกันครับ
    3 ม.ค. 2006 , 11:59:43 น

pui

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ไฟท้าย passat B4 ขายเท่าไรครับ ขอเบอร์ โทรติดต่อกลับด้วยครับ
    3 ม.ค. 2006 , 23:47:36 น

มดดำ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ไฟท้าย B4 รมดำ น่าสนนะครับแพงป่าวครับ มีครบ 4ก้อนเลยมั้ย อิอิ
    5 ม.ค. 2006 , 16:27:58 น

มดดำ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ไฟท้ายรมดำ B4 น่าสนใจจังครับ มีครบ 4ก้อนเลยหรือปล่าวครับ อยากรู้ราคาจังครบ
    5 ม.ค. 2006 , 16:46:02 น

chai1stop@hotmail.com

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ไฟ a80 เท่าไหร่ครับ กำลังหาอยู่พอดีเลย ถ้ามีไฟหน้าด้วยก็ดีครับ ช่วยบอกด้วยครับ
    5 ม.ค. 2006 , 18:15:44 น