• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมด้วยค๊าบ.. ปุ่มกดแตรPassat Gl มันจะหลุดครับ  (อ่าน 176 ครั้ง)

มดดำ

• บุคคลทั่วไป
    รบกวนพี่พี่ครับ คือว่ารถผมที่กดปุ่มแตรทางด้านซ้ายมือ มันเหมือนจะเด้งออกมาผมต้องกดมันลงไปเหมือนตัวยึดหรือสปริงมันจะดีดออกนะครบั แก้ไขหรือทำให้มันกลัยเข้าที่ไดอย่างๆไรบ้างครับผม ขอบคุณล่วงหน้าครับพี่พี่
    [ 14 พ.ย. 2005 , 16:12:22 น

KEN

ผมก็เป็น ผมใช้ก้อนขี้หมา อุดตามจะต่อแล้วกดปุ่มแตรลงไปให้แน่นครับ มันก็แน่นแต่ใช้แตรไม่ได้นะครับ ดูเป็นปกติครับ
    14 พ.ย. 2005 , 19:12:33 น

Mr.boon

ลองคลิกไปที่กระทู้ 14871 หรือพิมพ์ข้อความ "ปุ่มกดแตร"ในช่องค้นหา ก็จะเจอวิธีซ่อมปุ่มกดแตรที่ขามันหักไปข้างหนึ่ง ที่ผมเคย post ไว้แล้วครับ  

ถ้ายังทำไม่ได้ค่อยถามมาใหม่นะ

14 พ.ย. 2005 , 23:45:28 น

มดดำ

ขอบคุณพี่เคน กับพี่ Mr.boon มากครับผม
    16 พ.ย. 2005 , 11:40:27 น