• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เต่า..เสียงเอี๊ยดอ๊าด ที่ล้อหลังเวลาลงตัวหนอนนอกจากโช๊คแล้วอาจเกิดจากอะไรได้อีกครับ  (อ่าน 512 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
    เต่า..เสียงเอี๊ยดอ๊าด ที่ล้อหลังเวลาลงตัวหนอนนอกจากโช๊คแล้วอาจเกิดจากอะไรได้อีกครับ
    ปกติโช๊คนี่เวลาลงหลุมมันจะมีเสียงบ้างหรือเปล่าครับ

[ 27 มิ.ย. 2544 , 22:43:22 น

มูเท็น

เสียงอาจมาจากบู๊ชยางก็ได้นะครับ
    27 มิ.ย. 2544 , 22:59:55 น

kvw

อาจดังตรงยางตรงหัวทอร์ชั่นบาร์น่ะครับ ลองตรวจดูครับ..ของผมเคยเพลทหักกลางถนนมาแล้วว...
    28 มิ.ย. 2544 , 11:54:19 น

คันธสิทธิ

เพลทนี่ชิ้นส่วนตรงไหนใช่ชุดยางกันกระแทกที่ยอมให้รถยุบตัวได้ต่ำสุดเท่าไหร่
    ใช่หรือเปล่า

28 มิ.ย. 2544 , 18:00:59 น

kvw

เป็นแผ่นที่ต่อออกมาจากปลายทอร์ชั่นบาร์ที่เป็นกลมๆ เพลทเป็นแผ่นแบนๆมีรูสำหรับสวมกับทอร์ชั่นบาร์น่ะ. แผ่นที่ยึดเพลาขับกะจานล้อหลังน่ะครับ..หักสองท่อนเลย.เพราะว่าไอ้ยางทอร์ชั่นบาร์มันเปื่อย สีไปสีมา..หักครับ.
    29 มิ.ย. 2544 , 22:52:54 น