• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องเกียร์รถตู้หน้าวีครับ  (อ่าน 459 ครั้ง)

ศร -

• บุคคลทั่วไป
    ตอนนี้เกียร์รถผมมันมีอาการแปลกๆครับ เวลาเข้าเกียร์4แล้วปล่อยครัชจะมีเสียงดัง กุก ตรองเกียร์ แล้วรถก็จะกระตุกเล็กน้อย
    เกีนร์อื่นก็เป็นเหมือนกันถ้าปล่อยครัชแรง ต้องค่อยๆเลี้ยงครัชก่อนปล่อยก็จะไม่เป็น   อาการอย่างนี้ต้องซ่อมหรือเปล่าครับ หรือว่ามันก็เป็นแบบนี้แหละ..
    ขอบคุณทุกคำตอบครับ

[ 15 มิ.ย. 2544 , 09:42:35 น

เต่าจอไข่

• บุคคลทั่วไป
    RE: ถามเรื่องเกียร์รถตู้หน้าวีครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ลองเช็คยางรองแท่นเกียร์ดูรึยังครับ มีอยู่3จุด ตรงตูดเกียร์ติดกับแชสซีส์รถ แล้วเรือใบ2ตัวติดกับเครื่องยนต์
    15 มิ.ย. 2544 , 17:46:09 น