• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: หม้อน้ำ B4 อยู่ตรงไหนครับ เติมน้ำยาหม้อน้ำตรงไหนอะครับ  (อ่าน 1124 ครั้ง)

tooptianz

• Newbie
    • *
    ตามนั้นอะครับ พอดีพึงซื้อมาได้จะเดือนนึงแล้ว แต่ไม่รุ้ว่าจะเติมน้ำตรงไหน 555+

:-*

golf 3 มหาชัย

• Full Member
    ถ้าหันหน้าเข้ารถอยู่ขวามือครับ เป็นพลาสติกทรงกลมมีฝาปิด หมุนเปิดได้ก็ต่อเมื่อเครื่องเย็นครับ ไม่งั้นแรงดันจะดันน้ำสวนขึ้นมาถ้าเราเปิดฝาตอนเครื่องร้อนครับ ที่กระปุกทรงกลมจะมีขีดบอกระดับน้ำอนู่ 2 ขีดครับ อย่าให้ต่ำกว่าขีดล่างและอย่าให้เกินขีดบน ถ้าต่ำกว่าขีดล่างเวลาใช้รถจะมีไฟโชว์ที่หน้าปัทครับเพื่อเตือน แต่ถ้าเกินขีดบนมากๆเมื่อใช้รถและมีแรงดันในระบบน้ำส่วนที่เกินจะถูกดันออกในช่องระบายของพลาสติกทรงกลมนั้นแหละครับ แล้วทำไมไม่ให้เติมเกินล่ะ เพราะข้างใต้พลาสติกทรงกลมนี้จะมีรีเลย์พัดลมอยู่ค่อยสั่งให้พัดลมทำงานทั้ง2จังหวะ และเมื่อน้ำถูกดันออกมามากเนื่องจากเราเติมเกินกว่าที่กำหนด น้ำที่ถูกดันจะไหลมาโดนเจ้ารีเลย์พอดีเลยครับ ลองดูครับ ไม่ยากครับ สนุกดีทุกอย่างมีเหตุผลในตัวมันเองครับ ขอบคุณครับ

tooptianz

• Newbie
    • *
    ขอบคุณมากครับ สำหรับความรู้ดีๆ

:)