• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เลขระยะทางในเรือนไมล์ เต่า ไม่ทำงานครับ แต่เข็มบอกระยะทางยังปกติ  (อ่าน 548 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
    เลขระยะทางในเรือนไมล์ เต่า ไม่ทำงานครับ แต่เข็มบอกระยะทางยังปกติ ไม่ทราบว่าซ่อมได้ไม๊ครับ หรือ้าต้องเปลี่ยนใหม่ ใช้ของอื่นที่ไม่ใช่ vdoได้ไม๊ครับ ที่ราคาถูกหน่อย
    [ 3 มิ.ย. 2544 , 11:35:37 น

หนุ่ม

มันมีเกจ์วัดระยะทางอย่างเดียวขายไม๊ครับ  แล้วซื้อสายไมล์อีกเส้นมาใส่ล้อขวา
    เสียดาย เรือนไมล์อันเก่าครับ อย่าอื่นๆก็ยังดีอยู่

4 มิ.ย. 2544 , 21:09:27 น

คันธสิทธิ

ผมเคยมีอาการเดียวกันเข็มวัดความเร็ว
    ทำงานแต่ตัวเลขวัดระยะทางไม่ทำงาน
    เป็นผลมาจากเฟืองภายในชำรุด
    เปลี่ยนใหม่ครับมือสองราคาสองพันกว่าบาท

5 มิ.ย. 2544 , 09:55:20 น

bun

ผมก็มีอาการเดียวกันครับก็เลยถอดออกมาดูพบว่าจารบีที่หล่อลื่นให้เฟืองมันแห้งแข็งเลยทำให้เฟืองไม่หมุนก็ใช้sonexฉีดล้างทำความสะอาดแล้วใส่จารบีใหม่เข้าไปตอนนี้ก็ยังใช้งานได้ตามปกติครับ
    5 มิ.ย. 2544 , 10:14:11 น