• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ปั๊ม เอซี รถเต่ามันเสื่อมรึเปล่าครับแบบนี้.....  (อ่าน 667 ครั้ง)

กล้วยหอม -

• บุคคลทั่วไป
    คือรถเต่าผมน่ะครับ เวลาร้อนๆน่ะครับ น้ำมัน มันจะแห้งจากกรองเบนซินทุกทีครับ
    บางทีมีดับด้วย กลางถนนเลย
    เวลาผมไปกับเพื่อนก็ ให้เพื่อนช่วย start ให้แล้วผมก็ล่อน้ำมันที่คาร์บิว
    ทีเดียวติดครับ มันจะไม่เป็นตอนสตาร์ทใหม่ๆน่ะครับ แบบนี้
    ผมก็เลยอยากรู้ว่าเป็นไปได้มั๊ยครับที่ ปั๊ม AC ของผมจะไปซะแล้ว
    หรือว่าจะเป็นที่คาร์บิวครับ หรือว่าอย่างอื่น
    คอล์ย ก็เพิ่งซื้อเมื่อต้นเดือนเนี่ยครับ ไม่น่าเกี่ยว
    กรองเบนซินก็เปลี่ยนพร้อมกัน
    หัวเทียนก็ยังปกติดีครับ
    ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

[ 18 พ.ค. 2547 , 17:02:53 น

ประเสริฐ

ปั๊ม AC เป็นแบบไหนครับ รุ่นจานบินหรือเปล่าถ้าใช่อาจเป็นเพราะลิ้นปิดเปิดน้ำมันมีปัญหาต้องถอดมาซ่อมครับ
    18 พ.ค. 2547 , 17:28:56 น

กล้วยหอม

แบบเป็นเหลี่ยมๆครับสี่เหลี่ยม
    สงสัยคงจะไม่ซ่อมน่ะครับ
    คงเปลี่ยนเป็นปั๊มติ๊กไปเลยน่ะครับ

19 พ.ค. 2547 , 12:51:48 น

ประเสริฐ

รถเพื่อนเคยมีอาการแบบนี้แหละครับ ให้อู่ลุงโปรยซ่อมให้ตอนนี้ปกติ
    19 พ.ค. 2547 , 19:15:17 น

เต่า66

ถ้าตอนเครื่องเย็นไม่ดับ ลองย้ายกรองไปที่อื่น อาจจะหาย อย่าให้กรองอยู่แนวนอนนะครับ
    19 พ.ค. 2547 , 22:19:16 น