General Category > VW-Thai Club House

อ๊อกซิเจนเซ็นเซอร์ เปลี่ยนเองได้ไหมครับ

(1/1)

นัส - :
อ๊อกซิเจนเซ็นเซอร์ นี่อยู่ตรงไหนครับ ถามช่างแถวบ้านเขาบอกไม่รู้จัก ไปถามร้านฮะฮวดเส็ง จะซื้อเขาก็ถามเบอร์ สแปพาท นัมเบอร์ ผมก็ไม่รู้จะตอบเขายังไงน่ะครับ เลยอยากถามพี่ๆว่า ตกลงมันอยู่ตรงไหน เปลี่ยนเองได้รึป่าว  Part No.อะไร หาซื้อได้ที่ไหน ราคาประมาณเท่าไร (ถามมากไปไหมครับ....แบบ wantมากน่ะครับ)
[ 26 ก.ย. 2543 , 21:15:52 น

อนุรัตน์:
อยู่ตรงท่อร่วมไอเสียด้านหลังเครื่อง มองไปจะเห็น sensor ยื่นออกมาแล้วมีสายไฟนั่นแหละครับ สำหรับอะไหล่ลองติดต่อคุณพิชิตจากบริษัท Bosch สิครับว่ามีหรือเปล่า ที่เบอร์ 01-8159983
26 ก.ย. 2543 , 21:35:34 น

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

ตอบ

Go to full version