• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: แม็กซ์ 16 กับ กอล์ฟปี97 ครับ  (อ่าน 182 ครั้ง)

K -

• บุคคลทั่วไป
    แม็กซ์ 16 กับ กอล์ฟปี97 ครับ
    « เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    อยากทราบว่าแม็กซ์ขอบ 16 ต้องใส่ยางขนาดเท่าไหร่ดีครับ 205-45-16 จะทำให้เข็มวัดต่างๆเพี้ยนมั้ยครับ แล้วมันจะกระด่างหรือเปล่าครับ อีกอย่างนะครับถ้าอยากได้ล้อ standard หาได้ที่ไหนครับ และราคาเท่าไหร่ ล้อ standard ขอบเท่าไหร่อ่ะครับ คือผมไม่ค่อยมีความรู้ทางด้านนี้ซักเท่าไหร่ ขอบคุณครับ
    [ 18 ธ.ค. 2005 , 03:08:31 น

Mr.boon

• บุคคลทั่วไป
    RE: แม็กซ์ 16 กับ กอล์ฟปี97 ครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ขอให้ความเห็น ในมุมมองส่วนตัวนะครับ ท่านอื่นอาจไม่เห็นด้วยก็ได้ การใส่ลัอโตขึ้นถ้าจะไม่ให้มาตรวัดความเร็วผิดไป ก็ต้องใส่ยางซีรี่ต่ำ เพื่อให้เส้นรอบวงของยางเท่าหรือใกล้เคียงกับยางเดิมๆ ยางซืรี่ต่ำๆไม่มีความนุ่มนวลเลย แข็งกระด้าง ตกหลุมที เสียงดัง ตึง.ๆ..ๆ น่ารำคาญ

ยิ่งใส่ยางหน้ากว้าง หน้ายางสัมผัสพื้นมากขึ้น ล้อก็หนักมากขึ้น ระบบพวงมาลัยต้องรับน้ำหนักมากขึ้นด้วย ก็ต้องสึกหรอหรือเสียเร็วขึ้นแน่นอน

การใส่ล้อโตๆ ยางหน้ากว้างๆได้การทรงตัวดีขึ้นนิดหน่อยแต่รถนั่งไม่สบาย และช่วงล่างพังเร็วขึ้น ก็ลองพิจารณาดูนะครับ

ผมว่ามันขึ้นอยู่กับวัยด้วย ถ้าวัยรุ่นก็ขอเท่ไว้ก่อน แต่ถ้าสูงวัยก็ขอสบายๆ นุ่มๆดีกว่า

ส่วนล้อเดิมๆ(กระทะเหล็ก)ลองประกาศหาซื้อในเว็บนี้ หรือจะลองไปหาตามร้านขายแม็กก็ได้ครับ

19 ธ.ค. 2005 , 12:52:34 น