General Category > VW-Thai Club House

เข้าอู่รถเต่าที่ไหนกันบ้าง

<< < (2/3) > >>

เปิ้ล :
มาสนับสนุนอู่พี่ไก่ด้วยคน แต่พักนี้ห่างเหิน อีกอู่นึงที่ไปเพราะใกล้ทีทำงาน ช่างก็ใจดี ช่างอธิบาย จำชื่อู่ไม่ได้ อยู่สี่แยกสวนรื่น ซ่อมรถโฟล์คโดยเฉพาะ แต่อู่ที่กลัวมาก และจะไม่เฉียดไปใกล้อีกเลย คือ อู่มารุม ตรงเชิงสะพานซังฮี้ เพราะมีประสบการณ์เลวร้าย โก่งราคาอะไหล่สุดโหดค่ะ
29 ก.ย. 2543 , 19:28:52 น

เต่าจอแบ่ง:
อู่มารุมที่พี่เปิ้ลว่าหมายถึง บ.มารุมยนต์ รึเปล่าครับ
เขาลงขายอะไหล่ไว้ใน pantip ผมโทรไปถามราคา
แพงมากเลยครับ
30 ก.ย. 2543 , 02:11:04 น

เปิ้ล :
ใช่แล้วค่ะ อู่มารุมยนต์ที่เดียวกันค่ะ อะไหล่แพงและพูดจาไม่ดี ส่วนอู่ที่สวนรื่น ไปค้นดูแล้วชื่ออู่ประยุทธ์ค่ะ ช่างชื่อช่างยนต์ค่ะ ฝากเป็นข้อมูลให้คุณเปรมด้วยนะคะ พอดีไม่ค่อยได้เข้าไปในเว็บของคุณเปรมเลย นอกจากนี้ก็มีอู่วิเชียร ปากทางกิโลเก้า ถนนสุขสวัสดิ์ เลยตลาดบางปะกอกไปนิดนึง ใกล้บ้านค่ะ ช่างชื่อช่างหนุ่ม ซ่อมรถเต่าโดยเฉพาะเหมือนกันค่ะ แต่ตอนหลังมีซ่อมรถยี่ห้ออื่นด้วย ช่างใจดีมาก รถเสียตอน 5 ทุ่มก็ไปเรียกได้ค่ะ แถมยังซ่อมฟรีอีกค่ะ ช่างบอกว่าไม่ได้เป็นอะไรมาก อีกอู่นึงยังไม่เคยไปนะคะ แต่เพื่อน ๆ ที่ใช้รถเต่าอยู่แถวฝั่งธนบอกว่าดี คืออู่บุญส่ง จอมทอง เลี้ยวจากดาวคะนองเข้าไปทางบางขุนเทียน อันนี้ก็เพิ่งทราบมาว่าเป็นน้าชายของช่างหนุ่ม ที่อู่วิเชียรตรงกิโลเก้าอีกทีนึง
3 ต.ค. 2543 , 19:07:33 น

pram:
รายละเอียดน้อยไปหย่อยครับคุณเปิ้ล มีเบอร์โทร และทำเลที่ชัดกว่านี้ไหมครับ
7 ต.ค. 2543 , 23:08:50 น

karn:
สนใจเรื่องรถเต่ามาก  อยากจะหาไว้ใช้
สักคัน  ใครช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณมากครับ
4 พ.ย. 2543 , 20:23:54 น

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

ตอบ

Go to full version