• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: golf เดินทางไกล ไปกลับ 2000 กว่ากิโล ไปมาแล้ว!!!  (อ่าน 10451 ครั้ง)

jui

• Jr. Member
    • **
    Re: golf เดินทางไกล ไปกลับ 2000 กว่ากิโล ไปมาแล้ว!!!
    « ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 04:10:08 pm »
    รถคันนี้ก่อนเดือนก่อนก็ออยล์เกียร์รั่วมาก่อนเปลียนไป
    ผมคิดในแง่ดีทีลากตอนใกล้กทม. และไม่เกิดอุบัติเหตุ ก็ดีแล้ว
    เพื่อนๆในนี้ก็ช่วยผมเหมือนกัน ให้ความเห็นและโทรมาสอบถาม (น่าจะคุณ Duna.. ถ้าจำไม่ผิด)

ผมเอาไปเปลี่ยนเป็น GTI 16v abf ครับ ถ้าเกียร์ธรรมดาน่าจะดีพอแล้ว (รออีก 10 วันครับ)

Golf 3 Van

• บุคคลทั่วไป
    Re: golf จะเดินทางไกล ไปกลับ 2000 กว่ากิโล ขอคำแนะคำ
    « ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 11:20:50 am »
    ขอบคุณคำแนะนำและกำลังใจของทุกคนครับ  :)

ก่อนใช้โฟล์คผมขับกระบะลงสามจังหวัดชายแดนประจำ ขับคนเดียวสิบกว่าชั่วโมง มีจอดนอนตอนเช้าชั่วโมงเดียว
    พอถึงที่หมายหลับตานอนยังเห็นถนนอยู่เลย   ;D

แต่เจ้ากอล์ฟนี่น่าจะขับสบายกว่ากระบะเยอะ...

เรื่องให้ช่างเช็คก่อนมีแผนจะทำอยู่แล้ว เพื่อความมั่นใจ

อ่อ...ไปเจอกระทู้เก่า http://vwthai.hypermart.net/Clubhouse/47906.html

พบว่ามีเพื่อนๆ ขับไปไกลๆ กันได้สบายๆ ก็อุ่นใจครับ

ตอนนั้นเอารถขึ้นไปไหว้พระธาตุดอยตุง

ขับ1 นั่ง3 ของเต็มหลัง ใช้แก๊สบ้าง น้ำมันบ้าง (ปั้มแก๊สหาไม่ค่อยเจอ... :) )

ตอนขึ้นอืดนิดหน่อย...แต่ตอนลง...เบรกเกือบไหม้... :D