• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ t4 vr6 ของผมสตาตไม่ติด  (อ่าน 3545 ครั้ง)

หะมู

• Hero Member
    Re: ช่วยด้วยครับ t4 vr6 ของผมสตาตไม่ติด
    « ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 12:35:14 am »
    แหมถือเป้นคำชมนะครับ ชอบครับ แต่ผมน่ะไม่ใช่คนละเอียดนะ ออกจะสะเพร่าซะด้วย แต่พอถึงเรื่องโฟล์กนี่มันคล้ายกับงานอดิเรกของผมครับ วันนี้ดีใจที่ข้อมูลของคุณ mr.boone สำหรับพื้นที่ขอนแก่น ช่วยอัพเดทข้อมูลของผมได้เยอะเลย ขอบคุณครับ ช่างซ่อมโฟล์กในขอนแก่นที่ผมมีคือ
    ๑. อู่ลุงสมจิตร อยู่บ้านดอนหญ้านาง
    ๒. อู่ช่างหมึก อยู่หลังธ.ยูโอบี ถ.มิตรภาพ
    ๓. ช่างหน่อง รายนี้นัยว่าอยู่อู่ฉัฐภัทรเซอร์วิส และเบอร์โทรของเค้าก็ไปตรงกับอู่ชื่ออัพแอนด์คาร์เซอร์วิส ด้วย เลย
        ไม่ทราบว่าอยู่ไหนแน่
    ๔. ช่างพร อยู่หน้าม.ขอนแก่น (ไม่มีเบอร์)
    ๕. อู่อู๊ดรวมช่าง (ไม่มีเบอร์)
    ๖. อู่ช่างประเสริฐ (ไม่มีเบอร์)
    ไม่ทราบจะมีอะไรต้องเพิ่มเติม หรือแก้ไขอีกไม๊ครับ
    ถ้าคุณสนใจข้อมูลของผมก็ เมล์มาได้นะครับ ยินดีแบ่งปันครับ โดยเฉพาะร้านอะไหล่ครับ เผื่อเป็นประโยชน์บ้าง ผมจะจดเบอร์คุณไว้เผื่อมี
    โอกาสไปขอนแก่นบ้างครับ ขอบคุณครับ

pranaiff

• Newbie
    • *
    Re: ช่วยด้วยครับ t4 vr6 ของผมสตาตไม่ติด
    « ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 01:10:32 pm »
    ขอบคุณทุกคนมากนะครับ
    ตอนนี้ปัญหาใหม่กุญแจรถผมหายมีอันเดียวด้วย
    ทำไงล่ะทีนี้ช่างที่ผมซ่อมทำหาย ซวยยยยหนัก
    กุญแจชิบด้วยรึเปล่าไม่รู้ ทำไงคร้าบบบบบบช่วยที

pranaiff

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 01:12:57 pm »
    ลุงสมจิตรแกซ่อมแต่รถเต่า กับรถตู้รุ่นเก่าครับรถเต่าผมก็อยู่นั่นคันนึงครับ

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 06:28:22 pm »
    ขอบคุณ คุณ pranaiff ครับ ผมจะได้จัดการแก้ไขข้อมูลของผมให้ถูกต้อง (เข้าใจว่าคงมีเพื่อนที่ใช้แอร์คูลเยอะนะครับ) ส่วนเรื่องกุญแจหาย ผมว่าอย่ากังวลครับ เดี๋ยวนี้ช่างไทยเก่ง คุณเข้ากูเกิลพิมพ์หาคำว่า "กุญแจอิมโม" ก็มี่ขึ้นมาเพียบเลยครับ แต่ที่เค้ายกนิ้วให้ก้มีช่างหมิงครับ Ming-key.com มีคลับรถหลายค่ายต่างบอกว่าฝีมือดีครับ ถ้าคุณลงมากรุงเทพฯ ก็แวะไปแถวปากซอยวัดไผ่ตัน ตรงสะพานควาย หรือถ้าเข้าไปเว๊บไซท์ของเค้าแล้ว มีเบอร์ติดต่อ ลองสอบถามดูนะครับ เผื่อจะมีบริการดีลิเวอร์รี่ ผมยังไม่เคยต้องพึ่งบริการเค้าครับ ยังไงก็ขอให้โชคดีได้กุญแจสำรองนะครับ