• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สายไฟใช้ควบคุมอุปกรณ์อะไรในเจ้าเวนโต้  (อ่าน 1393 ครั้ง)

bank69

• บุคคลทั่วไป
    นำเจ้าเวนโต้ไปซ่อมวาล์วแอร์มา ปรากฏว่า มีสายไฟอยู่เส้นหนึ่ง ปลอกหุ้มพลาสติกแตกออกหมดคงเหลือให้เห็น สายไฟสองเส้น และมีตัวคาปาซิเตอร์หรือความต้านทาน สีเหลืองต่ออยู่ โดยสายไฟเส้นนี้ต่อกับอะไรในห้องเครื่องยนต์ไม่ทราบแต่มีทิศทางสายไฟออกนอกห้องเครื่องทางด้านล้อหน้าคนนั่งดังรูป...รถตอนนี้ขับปกติ แต่อยากทราบว่า สายไฟเส้นนี้คือตัวควบคุมอุปกรณ์อะไร และ ต่อปลายสายนี้เข้ากับอะไรครับ รบกวนกูรูแนะนำด้วย ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

bank69

Re: สายไฟใช้ควบคุมอุปกรณ์อะไรในเจ้าเวนโต้
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 03:48:27 pm »

bank69

Re: สายไฟใช้ควบคุมอุปกรณ์อะไรในเจ้าเวนโต้
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 03:51:50 pm »

vit314

• Full Member
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2012, 08:30:54 pm »
    น่าจะ

bank69

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 02:57:46 pm »
    ขอบคุณครับคุณ VIT314 ผมคงต้องกลับไปดูว่าปัจจุบันรถผมยังใช้การได้หรือไม่ หรือถูกตัดไปแล้ว